![บุ๋ม ปนัดดา พี่อันดา น้องอเล็กซ์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316765721_847591913103938_7104322924864039564_n-1.jpg)
หลังจากที่มีข่าวของคุณแม่ลูกอ่อน ‘บุ๋ม ปนัดดา วงศ์ผู้ดี‘ คลอดลูกชายคนที่สอง ‘น้องอเล็กซ์ อนันท์ อนันทวรรณ‘ เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2565 ที่ผ่านมา ห่างกับ ‘พี่อันดา‘ ลูกสาวคนแรก ถึง 16 ปี
ล่าสุด (24 พ.ย. 65) ทาง บุ๋ม ปนัดดา ก็ได้มีการออกมาโพสต์ภาพคู่กับลูก ๆ หลังคลอด ทั้ง พี่อันดา-น้องอเล็กซ์ พร้อมแนบแคปชั่นสั้น ๆ แต่อบอุ่นหัวใจ โดยระบุว่า
“My baby Anda & Alex”
ดูโพสต์นี้บน Instagram
พอโพสต์ของ บุ๋ม ปนัดดา ถูกปล่อยไปได้แปปเดียวก็มีเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่ออวยความสวยของคุณแม่กันอย่างมากมาย บอก
“เป็นหม่ามี้ที่งามมากๆจริงๆ❤️❤️❤️”, “แม่เวลาทำอะไรแม่ไม่ได้เลย สวยแล้ว ก็สวยกว่าเดิมอีก”, “คุณแม่คะ คุณแม่ไม่เปลี่ยนไปเลยค่ะ ยินดีกับครอบครัวพี่บุ๋มด้วยนะคะ น่าชังทั้งคู่สองพี่น้อง😍”, “แม่!!!ยิ่งมีน้องคนที่2 ยิ่งสวยมากก ขอให้แม่กับน้อง ครอบครัวสุขภาพแข็งแรงมากๆนะค่ะ💙”, “แม่บุ๋มสวยไม่เปลี่ยนเลยคะ ขอให้น้องalexแข็งแรงๆนะคะ”, ฯลฯ
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316765721_847591913103938_7104322924864039564_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316367203_833044831367161_127089503103890044_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316694462_2923792271261672_9084665123478915369_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316622822_606465591282456_1902469883325769066_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316699039_685038523190035_6803557383042453579_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316349155_155958877145746_1312111606406974909_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316472706_683080516673929_8119437342527081023_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316149009_536058205032932_5354921956327316761_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316453580_895707088092608_8094336476165868322_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316362266_815641419491133_3324867170633980697_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316148959_627437909066729_4498233365298298664_n.jpg)
![บุ๋ม ปนัดดา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/boompanadda_316431093_508703684644681_4742982856326774085_n.jpg)