ข่าวกีฬาตารางการแข่งขันฟุตบอลยูโรป้า ลีก

โปรแกรมแข่งขันยูฟ่า ยูโรปา ลีก 2022/23 รอบแบ่งกลุ่มนัดสี่ 13 ตุลาคม นี้

โปรแกรมแข่งขัน ยูฟ่า ยูโรปา ลีก 2022/23 สัปดาห์ที่สี่ จะเริ่มแข่งวันพฤหัสบดีที่ 13 ตุลาคม นี้ เช็กโปรแกรมแข่ง ตารางการแข่งขัน ฟุตบอลถ้วยรายการอันดับหนึ่งของยุโรป ช่องถ่ายทอดสด ช่องทางดูบอลออนไลน์ beIN Sports ที่นี่

การแข่งขันศึก ยูโรปา ลีก ประจำฤดูกาล 2022/2023 กำลังจะเริ่มขึ้นในช่วงเดือนกันยายนที่จะถึงนี้หลังจากรู้ผลการจับสลากแบ่งกลุ่ม เรียบร้อยแล้ว โดย โปรแกรมบอล ยูฟ่า ยูโรปา ลีก ประจำฤดูกาล 20222/23 ในคืนวันพฤหัสบดีที่ 13 ตุลาคม คู่ที่น่าสนใจในกลุ่มทีมใหญ่ จะมีทีมชื่อดังอย่าง แมนยู, โรม่า และ โมนาโก ลงทำการแข่งขัน

>>ดูผลฟุตบอลสด-ไลฟ์สกอร์คลิกที่นี่ <<

 

โปรแกรมแข่งขัน ยูฟ่า ยูโรปา ลีก 2022 รอบแบ่งกลุ่ม นัดสี่

วันพฤหัสบดีที่ 13 ตุลาคม 2565

  • 23:45 โบโด-กลิมท์ พบ อาร์เซนอล
  • 02:00 พีเอสวี พบ เอฟซี ซูริค
  • 23:45 การาบัคห์ พบ โอลิมเปียกอส
  • 02:00 น็องต์ส พบ ไฟร์บวร์ก
  • 23:45 เฟเยนูร์ด พบ มิดทิลแลนด์
  • 02:00 ลาซิโอ พบ สตวร์ม กราซ
  • 23:45 UNION SAINT-GILLOISE พบ บราก้า
  • 02:00 ยูเนี่ยน เบอร์ลิน พบ มัลโม่
  • 23:45 เบติส พบ โรม่า
  • 02:00 ลูโดโกเรตส์ รัซกราด พบ เอชเจเค เฮลซิงกิ
  • 23:45 ดินาโม เคียฟ พบ แรนส์
  • 23:45 ลาร์นาก้า พบ เฟเนร์บาห์เช่
  • 02:00 แทร็บซอนสปอร์ พบ โมนาโก
  • 02:00 เฟเรนซ์วารอส พบ เร้ด สตาร์ เบลเกรด
  • 02:00 โซเซียดาด พบ เชอริฟฟ์
  • 02:00 แมนฯ ยูไนเต็ด พบ โอโมเนีย

โปรแกรมแข่งขัน ยูโรปา ลีก

 

ผลการจับสลากฟุตบอล ยูโรปา ลีก รอบแบ่งกลุ่ม ฤดูกาล 2022/23

กลุ่ม เอ: อาร์เซน่อล (อังกฤษ), พีเอสวี ไอน์โฮเฟ่น (เนเธอร์แลนด์), โบโด/กลิมท์ (นอร์เวย์), เอฟซี ซูริก (สวิตเซอร์แลนด์)

กลุ่ม บี: ดินาโม เคียฟ (ยูเครน), แรนส์ (ฝรั่งเศส), เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี), เออีเค ลาร์นากา (ไซปรัส)

กลุ่ม ซี: โรม่า (อิตาลี), ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย), เรอัล เบติส (สเปน), เอชเจเค เฮลซิงกิ (ฟินแลนด์)

กลุ่ม ดี: บราก้า (โปรตุเกส), มัลโม่ (สวีเดน), อูนิโอน เบอร์ลิน (เยอรมนี), แซงต์-ชิลลัวส์ (เบลเยียม)

กลุ่ม อี: แมนยู (อังกฤษ), เรอัล โซเซียดาด (สเปน), เชริฟฟ์ (มอลโดวา), โอโมเนีย (ไซปรัส)

กลุ่ม เอฟ: ลาซิโอ (อิตาลี), เฟเยนูร์ด (เนเธอร์แลนด์), มิดทิลแลนด์ (เดนมาร์ก), สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย)

กลุ่ม จี: โอลิมเปียกอส (กรีซ), คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน), ไฟร์บวร์ก (เยอรมนี), น็องต์ (ฝรั่งเศส)

กลุ่ม เอช: เร้ด สตาร์ เบลเกรด (เซอร์เบีย), โมนาโก (ฝรั่งเศส), เฟเรนซ์วารอส (ฮังการี), แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี)

อาร์เซน่อล แมนยู ยูโรป้า ลีก

ขอบคุณข้อมูลจาก : Uefa Europa League

Thaiger deals

Fame United

Sport News Writer อัปเดตทุกความเคลื่อนไหวฟุตบอลต่างประเทศ ผลบอล พรีวิวก่อนเกมไฮไลท์ฟุตบอล ข้อมูลเชิงลึก ข่าวการซื้อขาย รวมทั้งกีฬาต่าง ๆ ที่น่าสนใจทั่วทุกมุมโลก มีความสนใจและหลงใหลในกีฬาฟุตบอลต่างประเทศ ข้อมูลและข่าวด่วนต่างๆ สามารถนำเสนอได้อย่างกระชับและรวดเร็วทันท่วงที