แจ้งเลี่ยงถนนสุขุมวิท ขาเข้า งานต้อนรับ ‘แอนโทเนีย’ รอง 1 มิสยูนิเวิร์ส 2023 กลับถึงไทย
![https://thethaiger.com/th/wp-admin/post.php?post=1006084&action=edit](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/เลี่ยงเส้นทางงานต้อนรับแอนโทเนีย.jpg)
สน.ท่องหล่อ แจ้งเย็นวันพรุ่งนี้ โปรดเลี่ยงเส้นทางถนนสุขุมวิท ขาเข้า เหตุจราจรอาจติดขัดจากกิจกรรมขบวนแห่ต้อนรับแอนโทเนีย รองอันดับ 1 มิสยูนิเวิร์ส 2023 เดินทางกลับประเทศไทย
จบไปแล้วเป็นที่เรียบร้อย สำหรับการประกวดที่แฟนนางงามทั่วไทยร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจให้กับ แอนโทเนีย โพซิ้ว ผู้เข้าประกวดมิสยูนิเวิร์ส 2023 ครั้งที่ 72 จนสามารถคว้าตำแหน่งรองอันดับ 1 มาได้สำเร็จ และหลังจากที่ทำหน้าที่ตัวแทนประเทศลุล่วงแล้ว แอนโทเนียจะเดินทางกลับประเทศไทยในวันพรุ่งนี้ 26 พฤศจิกายน 2566
ล่าสุด สถานีตำรวจนครบาลทองหล่อ โพสต์แจ้งให้ประชาชนหลีกเลี่ยงเส้นทางบริเวณถนนสุขุมวิท ขาเข้า ผ่านทางเฟซบุ๊ก สถานีตำรวจนครบาลทองหล่อ เนื่องจากมีกำหนดการต้อนรับการกลับบ้านของแอนโทเนีย โพซิ้ว โดยระบุว่า
“ประชาสัมพันธ์ ให้ผู้ใช้รถช้ถนน หลีกเสี่ยงเส้นทาง ถนนสุขุมวิทขาเข้า วันอาทิตย์ที่ 26 พฤศจิกายน 2566 เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป กิจกรรมต้อนรับการกลับบ้านของ “แอนโทเนีย โพซิ้ว” รองอันดับ 1 Miss Universe ครั้งที่ 72 มีดังนี้
– เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป ใช้เส้นทางถนนสุขุมวิท เพื่อไปที่ท้องฟ้าจำลอง
– เวลา 17.30 น. ออกเดินทางไปยัง Emporium และ สวนเบญจสิริ
อาจทำให้การจราจรฝั่งถนนสุขุมวิทขาเข้าเคลื่อนตัวช้าลง เพราะเสีย 1 ช่องการจราจร”
ในวันพรุ่งนี้ (26 พฤศจิกายน 2566) แอนโทเนีย โพซิ้ว รองอันดับ 1 มิสยูนิเวิร์ส 2023 จะเดินทางกลับถึงประเทศไทย ที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ในเวลาประมาณ 15.30 น. จากนั้นจะร่วมกิจกรรมต้อนรับ บนถนนสุขุมวิท ตั้งแต่เวลา 17.00 น. โดยมี ศุภลักษณ์ อัมพุช แห่ง The Mall Group เป็นตัวแทนภาคเอกชนในการจัดกิจกรรมต้อนรับ
![สน.ทองหล่อ เผยเส้นทางเลี่ยงถนนสุขุมวิท ต้อนรับแอนโทเนีย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/สน.ทองหล่อ-เผยเส้นทางเลี่ยงถนนสุขุมวิท-ต้อนรับแอนโทเนีย.jpg)
![สน.ทองหล่อ เผยเส้นทางเลี่ยงถนนสุขุมวิท ต้อนรับแอนโทเนีย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/26-พ.ย.-66-เลี่ยงถนนสุขุมวิทขาเข้า-ต้อนรับแอนโทเนียกลับบ้าน.jpg)
![26 พ.ย. 66 เลี่ยงถนนสุขุมวิทขาเข้า ต้อนรับแอนโทเนียกลับบ้าน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/26-พ.ย.-66-เลี่ยงเส้นทางต้อนรับแอนโทเนีย.jpg)
![26 พ.ย. 66 เลี่ยงถนนสุขุมวิทขาเข้า ต้อนรับแอนโทเนียกลับบ้าน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/สน.ทองหล่อ-ประกาศเลี่ยงเส้นทางจากกิจกรรมต้อนรับแอนโทเนีย.jpg)
![สน.ทองหล่อ ประกาศเลี่ยงเส้นทางจากกิจกรรมต้อนรับแอนโทเนีย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/เลี่ยงเส้นทางถนนสุขุมวิท-แอนโทเนีย-กลับไทย.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง