‘ชาคริต แย้มนาม’ คัดเองกับมือทุกลูก ‘มังคุด’ จากไร่เขยจันท์ การันตีความหวานจากเจ้าของสวน
![ชาคริต มังคุด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/06/New-Project-23.jpg)
‘ชาคริต แย้มนาม’ คัดเองกับมือทุกลูก ‘มังคุด’ จากไร่เขยจันท์ ต้น 40 ปี การันตีความหวานจากเจ้าของสวน ใส่ใจ คัดเอง แถมเช็ดทำความสะอาดเองไปอีก
รอบทีแล้วเพิ่งจะเก็บทุเรียนไปหมาดๆ มาคราวนี้เป็นคนคัดมังคุดเองซะแล้ว สำหรับพระเอกหนุ่มที่ผันตัวไปเป็นเจ้าของสวนอย่าง ชาคริต แย้มนาม และภรรยาสาว แอน ภัททิรา ต้องบอกก่อนเลยว่า สวนนี้เค้าละเมียดละไม และใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ ตั้งแต่การปลูกเอง ศึกษาพันธุ์ ไปจนถึงการเก็บเกี่ยวผลผลิต
ซึ่งก่อนหน้านี้ ทั้งคู่ได้ลงไปเก็บมังคุดเองจริงๆ โดยสาวแอนโพสต์ภาพเก็บมังคุดในวันที่ฝนโปรย ผ่านอินสตาแกรม @monkeyann_9 พร้อมระบุแคปชั่นว่า
“เก็บมังคุดกันครับวันนี้… ฝนตกทั้งวัน จริงๆ.???? ตกจนท้อ 555 ✌️✌️✌️ @shahkrit”
ล่าสุดสาว แอนได้ออกมาเผยภาพคุณสามี ที่กำลังเช็ดมังคุดที่เพิ่งเก็บมาสดๆแบบลูกต่อลูก งานนี้ สาวแอนยังการันตีความหวานอีก แถมเสริมว่า ลูกลายเนี่ย อร่อยมากๆ ชาวสวนชอบ โดยเธอระบุแคปชั่นว่า
“คัดมือเองทุกลูก…มังคุด รอบนี้หวานหนักมาก (ดูจากคนคัด) ต้น 40 ปี ใครได้มังคุดเขยจันท์ไปแล้วขอเสียงหน่อย ลูกลาย นี่อร่อยยิ่งนัก ชาวสวนชอบ ??? @shahkrit”
เห็นแบบนี้แล้ว ก็ต้องอยากอุดหนุนกันบ้างแล้วแหละ เจ้าของสวนใส่ใจ คัดเอง แถมเช็ดทำความสะอาดเองไปอีก
ภาพจาก IG : @monkeyann_9
อ่านข่าวเพิ่มเติม