การ์ตูน วรรณวิสาข์ ใส่ชุดพิธีการโอลิมปิก แมตช์กางเกงช้าง ผสานซอฟต์พาวเวอร์
![การ์ตูน วรรณวิสาข์ นำทัพปิงปองหญิงทีมชาติ ใส่ชุดพิธีการโอลิมปิก แมตช์กางเกงช้าง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Cartoon-Wannawisak-leads-the-womens-national-table-tennis-team.-Put-on-the-Olympic-ceremonial-uniform-Elephant-pants-match.jpg)
การ์ตูน วรรณวิสาข์ ถ่ายรูปกับเพื่อนร่วมทีมปิงปองหญิงชาติไทย ใส่ชุดพิธีการโอลิมปิก 2024 แมตช์คู่กางเกงช้าง ซิกเนอเจอร์ชาวไทย หลังประสบดราม่าชุดไม่สวย
จากกรณีดราม่าโต้เถียง ชุดพิธีการโอลิมปิกชาติไทย ปารีส 2024 ว่าไม่สวย และไม่สมเกียรติชาวไทย ที่มี ปอป้อ ทรัพย์สิรี มาเป็นโปรโมเตอร์สวมชุดดังกล่าว ล่าสุด “การ์ตูน” วรรณวิสาข์ เอื้อวิริยะโยธิน นักกีฬาเทเบิลเทนนิส ทีมชาติไทย วัย 20 ปี โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัว ถ่ายรูปหมู่คู่กับเพื่อนนักปิงปองหญิงทีมชาติไทยในชุดพิธีการโอลิมปิกไทย แบบแมชต์กางเกงช้าง ทั้งระบุข้อความว่า
“ก็สวยดีนะค้าา ทุกคนว่าไงคะ55 หลังซ้อมเสร็จผ่อนคลายด้วยการถ่ายรูปเล่นค่าา ฝากเชียร์ไทยแลนด์ด้วยนะคะ #olympics2024paris” พร้อมแท็กบัญชีเฟซบุ๊กเพื่อนร่วมทีมในรูปภาพประกอบ – อรวรรณ พาระนัง, สุธาสินี เสวตรบุตร, จิณห์นิภา เสวตรบุตร (Orawan Paranang, Suthasini Sawettabut, Jinnipa Sawettabut)
![การ์ตูน วรรณวิสาข์ โพสต์รูปถ่ายรูปคู่เพื่อนทีมชาติปิงปอง ถามชุดพิธีการสวยมั้ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/การ์ตูน-วรรณวิสาข์-โพสต์รูปถ่ายรูปคู่เพื่อนทีมชาติปิงปอง-ถามชุดพิธีการสวยมั้ย.jpg)
ด้านชาวเน็ตหลังเห็นโพสต์น้องการ์ตูนถามความเห็นถึงชุดพิธีการดังกล่าว ต่างพากันคอมเมนต์ชื่นชมความสวยงามและน่ารักของเจ้าตัว พร้อมแนะ หากใส่กางเกงช้างพิธีเปิด จะเห็นด้วยอย่างแรง
“คอมเมนต์ชาวเน็ต แสดงความเห็นเกี่ยวกับชุดพิธีการโอลิมปิกตู่กางเกงช้าง”
“น่ารักทุกคนเลยจ้า”
“สู้ๆคร้าบ”
“เลิศค่ะ”
![การ์ตูน วรรณวิสาข์ ถ่ายรูปคู่ อรวรรณ พาระนัง, สุธาสินี เสวตรบุตร, จิณห์นิภา เสวตรบุตร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/การ์ตูน-วรรณวิสาข์-ถ่ายรูปคู่-อรวรรณ-พาระนัง-สุธาสินี-เสวตรบุตร-จิณห์นิภา-เสวตรบุตร.jpg)
![การ์ตูน นักกีฬาเทเบิลเทนนิสทีมชาติ ถามชาวเน็ต ชุดโอลิมปิกสวยมั้ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/การ์ตูน-นักกีฬาเทเบิลเทนนิสทีมชาติ-ถามชาวเน็ต-ชุดโอลิมปิกสวยมั้ย.jpg)
![เพื่อนร่วมทีม การ์ตูน นั่งพับเพียบถ่ายรูปยิ้มหวาน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/เพื่อนร่วมทีม-การ์ตูน-นั่งพับเพียบถ่ายรูปยิ้มหวาน.jpg)
![เพื่อนนักกีฬาปิงปองทีมชาติไทย ใส่ชุดพิธีการโอมลิมปิก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/เพื่อนนักกีฬาปิงปองทีมชาติไทย-ใส่ชุดพิธีการโอมลิมปิก.jpg)
![จินนิภา ร่วมเฟรมถ่ายรูป ทีมชาติปิงปองหญิง ใส่กางเกงช้าง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/จินนิภา-ร่วมเฟรมถ่ายรูป-ทีมชาติปิงปองหญิง-ใส่กางเกงช้าง.jpg)
![เพื่อนนักกีฬาปิงปองทีมชาติไทย ใส่ชุดพิธีการโอลิมปิก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/เพื่อนนักกีฬาปิงปองทีมชาติไทย-ใส่ชุดพิธีการโอลิมปิก.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง