‘เป้ย ปานวาด’ โพสต์รูปสามี สังกัดพรรคดัง ชาวเน็ตตอบน่ารัก เห็นต่างแต่เข้าใจ
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค.jpg)
เป้ย ปานวาด โพสต์ถึง ป๊อป นิธิ สามี นักการเมืองจากพรรคใหญ่ ออกตัวน้อมรับทุกความเห็น ชาวเน็ตตอบกลับอย่างน่ารัก ขอแยกแยะ เข้าใจแต่ไม่ขอเลือก
เข้าช่วงเลือกตั้ง 2566 เข้ามาทุกที นักแสดงสาว เป้ย ปานวาด เหมมณี ก็ขอร่วมขบวนโพสต์เป็นกำลังใจให้สามี ป๊อป นิธิ บุญยรัตกลิน นักการเมืองสังกัดพรรคดังด้วย แถมยังออกตัวก่อนว่าพร้อมรับฟังทุกความเห็น ทำให้ได้เห็นความน่ารักของชาวเน็ตไทยช่วงใกล้เลือกตั้งไม่น้อย
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-12.jpg)
โดยสาวเป้ยได้โพสต์ภาพครอบครัว กำลังออกหาเสียงช่วยคุณพ่อกันพร้อมหน้า ทั้งสามี ป๊อป นิธิ รวมถึงลูกชายและลูกสาว น้องโปรดกับน้องปาลิน ผ่านทางอินสตาแกรม IG @ppanward พร้อมเขียนแคปชั่นว่า
“เป้ยเคารพ น้อมรับฟัง และเข้าใจ ทุกข้อความทุกความคิดเห็นของทุกๆคนนะคะ 🙏🏻🤍”
ซึ่งใต้โพสต์เหล่าชาวเน็ตต่างก็เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นและจุดยืนกันอย่างน่ารัก คิดไม่เหมือนกันอย่างไร แต่ก็ขอรักครอบครัวสาวเป้ยเหมือนเดิม ไม่ว่าจะเป็น
“ยังติดตามไอจีคุณเป้ยและของน้องปาลินเหมือนเดิมค่ะ 😍😍😍 แต่เรื่องการเมืองเรามองคนละมุมนะคะ”, “แค่แยกแยะให้เป็น เข้าใจในสิทธิ ไม่มีอะไรซับซ้อนหรือให้ต้องเกลียดกันเลยค่ะ ❤️”, “รักและชอบครอบครัวนี้เหมือนเดิมนะคะ ❤️❤️❤️ เราทนมา 8 ปีแล้ว เราอยู่คนละมุมกันทางการเมือง”,
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-8.jpg)
“การเมืองก็ส่วนการเมือง จะเลือกหรือไม่เลือกสิทธิ์ของเรา แต่เราควรแยกแยะให้ได้ นี่ชอบเด็กๆน่ารัก จะติดตามต่อไปนะคะ💗”, “ชอบคุณเป้ย แต่เราไม่จำเป็นต้องชอบพรรคการเมืองเดียวกันนะคะ ❤️คุณเป้ยค่ะ”, “การยอมรับความแตกต่าง ถือว่าเป็นวิถีประชาธิปไตยอย่างแท้จริงค่ะ ติดตามครอบครัวคุณเป้ยต่อไปนะคะ”, “ติดตามคุณเป้ยและครอบครัวและเอ็นดูเด็กๆน่ารักมากๆ ส่วนการเมืองนั้นเป็นสิทธิส่วนบุคคลว่าจะเลือกพรรคไหนชอบพรรคไหน แยกแยะได้ค่ะ❤️”
ได้เห็นเสียงตอบรับจากชาวเน็ตแล้ว แม้จะเห็นต่างทางการเมือง แต่เข้าใจแยกแยะ และอยู่ร่วมกันได้บนพื้นฐานประชาธิปไตย คุณแม่เป้ยคงชื่นใจไม่น้อยเลย.
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-13.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-11.jpg)
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-10.jpg)
![เป้ย ปานวาด สามี พรรค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-9.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-7.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-6.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-5.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-4.jpg)
![สามีเป้ยปานวาด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/เป้ย-ปานวาด-สามี-พรรค-1.jpg)