![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_271804816_1295660810859462_6095269380283308564_n-1.jpg)
หลังจากที่มีข่าวของ ‘คุณหญิงแมงมุม‘ หรือ ‘หม่อมราชวงศ์ศรีคำรุ้ง ยุคล‘ กำลังเผชิญหน้ากับอาการป่วยเป็นโรค SLE หรือโรคแพ้ภูมิตัวเอง โดยมี ‘นายพลดอลลาร์‘ หรือ ‘พล.ต.พัชร รัตตกุล‘ สามี ดูแลอยู่ไม่ห่างมายาวนานมากกว่า 20 ปี
ล่าสุด (21 ธ.ค. 65) ทาง คุณหญิงแมงมุม ก็ได้มีการออกมาประกาศข่าวดีผ่านทางบัญชีอินสตาแกรมส่วนตัว เผย เธอจะสามารถกลับไปทำงานได้อีกครั้งหนึ่ง ถึงแม้ว่าจะตาบอดก็ตาม โดยระบุว่า
“ตื่นเต้นจัง ที่จะได้กลับไปทำงานอีกครั้ง แม้กระทั่งตาบอด ขอบคุณพี่ Note ที่เชื่อใจและขอบคุณพี่ Boat ที่พร้อมจะลุยไปด้วยกัน หวังว่าจะไม่ทำให้ผิดหวัง”
ดูโพสต์นี้บน Instagram
ซึ่งหลังจากโพสต์ของ คุณหญิงแมงมุม เผยแพร่ไปได้ไม่นาน ก็ทำเอาเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่อร่วมแสดงความยินดีและให้กำลังใจกันยกใหญ่ อาทิเช่น
“❤️เป็นกำลังใจให้เสมอจ้าา💖”, “พี่ภูมิใจในตัวแมงมุมที่สุด ขอให้น้องประสบความสำเร็จในทุกสิ่งตามใจหวังนะจ้ะ 🫶🏻🫶🏻🫶🏻”, “เป็นกำลังใจให้เสมอนะแมงมุม❤️🔥”, “ดีใจๆๆและเป็นกำลังใจให้นะคะ💋💋 #ปฏิหารย์ต้องมีจริง❤️❤️”, “ดีใจๆๆและเป็นกำลังใจให้นะคะ💋💋 #ปฏิหารย์ต้องมีจริง❤️❤️”, ฯลฯ
ก่อนหน้านี้ (20 พ.ค. 65) ได้มีข่าวของ คุณหญิงแมงมุม เข้ารับการรักษาอาการเลือดออกในจอประสาทตา กระทั่งวันที่ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2565 ที่ผ่านมา เธอได้มีการออกมาอัปเดตอาการป่วย เผย ขณะนี้เธอได้เสียการมองเห็นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่จะขอสู้ต่อไปเพื่อตัวเองและเพื่อคนที่รักเรา
ดูโพสต์นี้บน Instagram
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/dollar_rattakul_281763207_1180986899371726_1681099166924832871_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_314004021_2216130768577828_8847265433921217470_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_312902031_203238315396588_1799655056636301020_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_281072588_505079011298463_7184662585144606568_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_280777828_455490573049974_6136068161837400874_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_272003147_663392094794318_8287312644734491185_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_271804816_1295660810859462_6095269380283308564_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_271399072_246627944138910_4592831842353301619_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_271296730_263563245877166_556632098803572556_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_271176014_294320952507818_767159559056726835_n.jpg)
![คุณหญิงแมงมุม กลับไปทำงาน ตาบอด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/yingmangmoomyugala_267443098_620005466090870_570657884029963980_n.jpg)