![ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลงต้นไม้หลัก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/image-8-1.jpg)
ใกล้เสร็จสมบูรณ์กันแล้วกับบ้านใหม่หลังแรกในชีวิตของนางเอกสาว ‘ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก‘ ที่ตั้งใจสร้างให้กับคุณพ่อคุณแม่ได้พักอาศัย ถือว่าเป็นรางวัลชีวิตให้กับเธอเลยก็ว่าได้ ตอนนี้ก็เดินทางมาถึงขึ้นตอนการ ลงต้นไม้หลัก ของบ้านกันแล้ว
ล่าสุด (13 ธ.ค. 65) ทางสาว ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ออกมาโพสต์คลิปวิดีโอผ่านทางบัญชีอินสตาแกรมส่วนตัว ถือฤกษ์งามยามดีลงต้นไม้หลักบ้านใหม่ โดยภายในคลิปเป็นภาพของนางเอกสาวขณะกำลังเทดินเทปุ๋ยเพื่อความเป็นสิริมงคล
ดูโพสต์นี้บน Instagram
แต่ดูเหมือนว่าคนจะโฟกัสผิดจุด ดันไปสังเกตเห็นพ่อหนุ่มเสื้อฟ้าลายสนูปปี้ที่ยืนกางร่มในคลิปลงต้นไม้หลักของสาว ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ที่ดูหน้าคุ้น ๆ คลับคล้ายคลับคลาว่าจะเป็นพระเอกหนุ่ม ‘นาย ณภัทร เสียงสมบุญ‘ ที่เพิ่งสารภาพรักผ่านสื่อไปหมาด ๆ
ไม่ปล่อยให้ชาวเน็ตรอนานทางสายสืบก็ได้มีการเสิร์ฟเผือกร้อน ๆ ด้วยการส่งภาพยืนยันว่า พ่อหนุ่มเสื้อฟ้าลายสนูปปี้คือ นาย ณภัทร จริง ๆ แถมในคลิปสตอรี่ไอจีของสาว ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ยังมีการแท็กชื่อไอจีของพระเอกหนุ่มกันอีก หวานขนาดนี้ใครจะอดใจจิ้นไหว
![ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก นาย ณภัทร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/image-7.jpg)
งานนี้พอโพสต์ภาพของ นายใบเฟิร์น ถูกแชร์ออกไปได้ไม่นานก็ทำเอาเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่อแซวทั้งคู่กันไม่หวาดไม่ไหว เช่น
“ก่อนหน้านี้ไปไหนมาคับ เสื้อคุ้นมาก😍”, “สนู้ปี้ตัวนี้ไปโผล่ที่บ้านใบๆ เมื่ิกลางวันนี้ ☺️☺️☺️ #รักทั้งคู่”, “คนสวนบ้านใบใช่ป่าววว”, “เสื้อคุ้นๆเหมือนคนกางร่มเลย”, “พ่อหนุ่มเสื้อฟ้าาา😂”, ฯลฯ
![ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก นาย ณภัทร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/image-9-2.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_308346717_503835951544659_7509734764837305131_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_275545088_1111986439371167_8635285458182186059_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_273874438_974051503536451_580442121307633306_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_273451683_160903402955868_3738784703464402730_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_273458746_246906684289685_8010863321953089682_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_273003654_731517441586095_8554503660327359144_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_250304976_312717656950210_6313372307939572134_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_242434889_225642849622919_2521762887859340038_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_150592831_817529702170597_4407063897962998148_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/baifernbah_306094302_132633696175139_4319144981176319126_n.jpg)