‘ปู แบล็คเฮด’ ขอพา ‘นุ๊กซี่’ เที่ยวครั้งสุดท้าย ก่อนจากกันไกล
![ปู นุ๊กซี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/277701789_720929745751316_5588545601657359520_n.jpg)
‘ปู แบล็คเฮด’ ขอพา ‘นุ๊กซี่’ เที่ยวครั้งสุดท้าย ก่อนจากกันไกล ด้วยการลอยอังคาร ณ ท่าเรือกลางอ่าวดงตาล จ.ชลบุรี ชาวเน็ตแห่คอมเมนต์ให้กำลังใจ
เป็นข่าวเศร้าสะเทือนใจสำหรับหลาย ๆ คน กับการจากไปของสาวแกร่ง นุ๊กซี่ อัญพัชญ์ แฟนสาวของนักร้องดัง ปู แบล็คเฮด ซึ่งเธอได้จากไปอย่างสงบเมื่อกลางดึกของวันที่ 26 มี.ค. ที่ผ่านมา หลังต่อสู้กับโรคมะเร็งเต้านมมานานนับปี และในช่วงต้นปีพ.ศ. 2565 ที่ผ่านมา เธอก็ได้ตรวจพบว่าเชื้อมะเร็งได้กระจายขึ้นสมองทำให้ร่างกายอ่อนแรงลงอีกครั้ง
ล่าสุด ปู ได้ออกมาโพสต์ภาพส่ง นุ๊กซี่ เป็นครั้งสุดท้าย ด้วยการลอยอังคาร ณ ท่าเรือกลางอ่าวดงตาล จ.ชลบุรี ซึ่งปูได้นิยามการมาลอยอังคารในครั้งนี้ว่าเป็นการพาแฟนสาวมาเที่ยวทริปสุดท้าย ก่อนทั้งสองจะต้องเดินทางจากกันไกล
“พาน้องมาเที่ยวทริปสุดท้าย…เที่ยวให้สนุกนะนู๋ บ๊ายบายนะคะ แล้วเจอกันนะที่ร้ากกก @nookzii”
![ปู นุ๊กซี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/277821011_136380738908186_1955430724793221592_n.jpg)
ทางด้านชาวเน็ตต่างร่วมคอมเมนต์ส่งกำลังใจให้กับปู อาทิ “ใจหายเหมือนกันน่ะคิดถึงยังไงก็ไม่ได้เจออีกแล้วเหลือแค่ความทรงจำ”, “ขอให้พี่ปูกลับมาเข้มแข็งได้อีกครั้งนะค่ะ❤️” และ “น้องไปสบายแล้วสู้ๆคะ”
![ปู นุ๊กซี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/277855267_296320719247527_121465112085613612_n.jpg)
![ปู นุ๊กซี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/277821607_1067985080421884_7030034642088711791_n.jpg)
![ปู นุ๊กซี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/277817683_540716474147250_1215718065292997528_n.jpg)
อ่านข่าวเพิ่มเติม