![บัวขาว บัญชาเมฆ ฝากถึงกำปั้นเบลารุส ก่อนดวลเดือดเย็นนี้ศึก "เวิลด์ ไฟท์ ทัวร์นาเมนต์"](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/Headlines-กีฬาอื่น-Buakhaw.jpg)
ความเคลื่อนไหวของ บัวขาว บัญชาเมฆ นักชกขวัญใจชาวไทย ที่มีคิวดวลกำปั้นกับ วาราด ดีมีตรี นักชกชาวเบลารุส ในศึก เวิลด์ ไฟท์ ทัวร์นาเมนต์ (World Fight Tournament) ในวันที่ 6 กรกฎาคมนี้ ที่ สนามกีฬาแห่งชาติ มรดก เตโช กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา
บัวขาว บัญชาเมฆ วัย 40 ปี ที่ร้างเวทีมานานกว่า 3 ปี กับทาง วาราด ดีมีตรี กำปั้นชาวเบลารุส ผ่านการชั่งพิกัด 71 กิโลกรัม เมื่อวานที่ผ่านมา และเตรียมจะดวลเดือดกันในช่วงเย็นวันนี้ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย โดยทาง เวิลด์ ไฟท์ ทัวร์นาเมนต์ เป็นรูปแบบมวย 3 ยก กติกาแบบ Kick Boxing (คิกบ็อกซิ่ง)
ล่าสุด บัวขาว บัญชาเมฆ หรือในชื่อจริงคือ ร้อยโท สมบัติ บัญชาเมฆ ออกมาเคลื่อนไหวผ่านทางเฟซบุ๊กส่วนตัว Banchamek Gym (Buakaw Banchamek, บัวขาว บัญชาเมฆ) โดยโพสข้อความว่าอย่างอารมณ์ดี ก่อนสู้ศึกครั้งนี้ว่า “เอาแทๆ ละมือนี้ ตีอย่างเดียว สู้บ่ไดสิกัดหูเอาดอก” หรือใจความประมาณว่า “เอาจริงๆ แล้วนะครั้งนี้ ต่อยอย่างเดียว ถ้าสู้ไม่ไหวจะกัดหูเอา “
![บัวขาว บัญชาเมฆ ฝากถึงกำปั้นเบลารุส ก่อนดวลเดือดเย็นนี้ศึก "เวิลด์ ไฟท์ ทัวร์นาเมนต์"](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292036328_572430314250527_3009281059269724658_n-820x787.jpg)
![บัวขาว บัญชาเมฆ ฝากถึงกำปั้นเบลารุส ก่อนดวลเดือดเย็นนี้ศึก "เวิลด์ ไฟท์ ทัวร์นาเมนต์"](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291184414_572914380868787_4667396443380370952_n-461x820.jpg)
ขอบคุณภาพจากเฟซบุ๊ก : Banchamek Gym
อัปเดตความเคลื่อนไหวกีฬามวย : คลิก