![กรีน อัษฎาพร ปั๊ม AF5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_273204103_309183821236695_2481325880836485405_n-1.jpg)
นักแสดงสาว ‘กรีน อัษฎาพร’ เปิดใจหลังร่วม งานแต่ง คนรักเก่า ‘ปั๊ม AF5’ แจง เรื่องของเรามันจบไปนานแล้ว อยากร่วมยินดีกับก้าวใหม่ของอีกฝ่าย
หลังจากที่มีข่าวของนักแสดงสาว ‘กรีน อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล’ เดินทางไปร่วม งานแต่ง ของอดีตคนรักเก่า ‘ปั๊ม สหรัส นฤคุปต์ชาญชัย‘ หรือ ‘ปั๊ม AF5‘ เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา
ล่าสุด (7 ก.พ.) เจ้าตัวก็ได้มีการออกมาเปิดใจให้สัมภาษณ์ผ่านสื่อเกี่ยวกับกับประเด็นการเดินทางไปร่วมงานดังกล่าว แจง เรื่องของเรามันจบไปนานแล้ว อยากร่วมยินดีกับก้าวใหม่ของอีกฝ่าย โดยระบุว่า
“AF5 มัน 20 ปีแล้วนะ ความเป็นเพื่อนของกันและกันเรายังมีกันอยู่ เมื่อวานก็ไปแสดงความยินดีกับการแต่งงานของเขา เราก็ยังเป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว เรื่องของเรามันนานมากแล้ว มองว่ามันเป็นความทรงจำที่ดีเราก็อยากที่จะไปแสดงความยินดีกับพี่เขาดีใจกับเขาที่เขาได้เป็นฝั่งเป็นฝาแล้ว
![กรีน อัษฎาพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_272646354_1359806521148927_4766665059548799747_n.jpg)
ที่ผ่านมาเราก็คุย ก็มีกลุ่มของ AF แล้วก็ยังมีพูดคุยกันตลอด เวลานัดกันก็จะชวนพี่เขาไปตลอด เหมือนพี่เขาก็ไม่ว่าง ด้วยความที่เราทำงานในวงการ แต่เขาไม่ค่อยได้ทำงานในวงการนี้แล้ว มันก็เลยทำให้เวลาที่เราจะนัดกันมันไม่ตรงกัน
![กรีน อัษฎาพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_273520002_1409013176180481_1583030394707145242_n.jpg)
ส่วนที่สื่อพาดหัวข่าว นางเอกไปยินดีกับอดีตแฟน ก็มองเป็นเรื่องปกติ เพราะเราบริสุทธิ์ใจจริง ๆ เราอยากไปแสดงความยินดีกับพี่เขาจริง ๆ กรีนไม่ได้มีโอกาสเจอพี่เขาเลย ในวันที่เราเติบโตมาด้วยกัน วันนี้เขามีครอบครัวแล้ว เราก็อยากไปยินดีกับเขาด้วย ด้วยความที่บริสุทธิ์ใจจริง ๆ เจอหน้ากันเขาก็ยิ้มขำ จริง ๆ เพื่อน AF หลายคนไปไม่ได้เพราะติดงาน ฟีลก็เหมือนเราไปเป็นตัวแทนของ AF5 ก็อยากไปเจอเขา ไปเจอพ่อแม่ ไปเจอบรรยากาศเก่า ๆ ที่เราสนุกกัน
![กรีน อัษฎาพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_273112208_234282748796361_5812704940166976245_n.jpg)
จากแฟนมาเพื่อน มันก็แค่คำนิยามของคนเรามากกว่า พอเปลี่ยนคำมันก็ไม่ได้หมายความว่า ความรู้สึกของเราต้องเปลี่ยน กรีนมองว่ามันเป็นเรื่องของความทรงจำดี ๆ ต่อให้วันนี้เราไม่ได้ใช้คำว่าแฟน เราเป็นเพื่อนกัน เราก็ยังมีความรู้สึกที่ดี ๆ ให้กันได้ แต่ว่าเป็นในมุมมองไหนมากกว่า เราสามารถมองในด้านบวกของเขาได้ และสามารถทำงานร่วมกับเขาได้”
![กรีน อัษฎาพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_259415846_4941271375935192_1673634310951906456_n.jpg)
![กรีน อัษฎาพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/green_ausadaporn_272660401_650118486035372_8192913872414324042_n.jpg)