‘อนันดา’ ทำเซอร์ไพรส์ใหญ่ คุกเข่าขอแฟนสาว ‘ณัฐ ณิชชา’ แต่งงาน ท่ามกลางสายฝน
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297835837_127556413336323_1444363481236189849_n-1.jpg)
อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม ทำเซอร์ไพรส์ใหญ่ ขอแฟนแต่งงงานแล้ว ท่ามกลางสายฝนที่โปรยปลาย พร้อมคำยินดีเหล่าเพื่อน ๆ ที่อยู่เป็นพยานรัก
เรียกได้ว่าเป็นปีที่คนบันเทิง ประกาศเข้าสู่พิธีวิวาห์กันหลายคู่เลยทีเดียว เพราะล่าสุดพระเอกหนุ่ม อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม เมื่อช่วงค่ำของวันนี้ที่ 8 ส.ค. 65 ที่ผ่านมาเจ้าตัวก็ได้จัดเซอร์ไพรส์สุดโรแมนติกด้วยการคุกเข่าขอ ณัฐ ณิชชา ธนาลงกรณ์ แฟนสาวคนสวย แต่งงาน เป็นที่เรียบร้อยแล้ว หลังจากคบหาดูใจกันมากว่า 5 ปี
ทั้งนี้เหตุการณ์ขอแต่งงานดังกล่าวของหนุ่ม อนันดา ทางด้านนักแสดงสาว นุ่น รมิดา หนึ่งในผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ก็ได้การอัดคลิปโมเมนต์นี้ลงผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว @noonrami โดยเป็นช็อตที่อนันดากำลังคุกเข่าของสาวณัฐ ท่ามกลางสายฝนที่โปรยปลาย พร้อมบรรยากาศที่มีการตกแต่งอย่างสวยงามและโรแมนติกสุด ๆ
![อนันดา แต่งงาน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/Capture-6.jpg)
ขณะเดียวกัน ณัฐ ณิชชา แฟนสาวก็ได้มีการโพสต์ภาพที่หนุ่ม อนันดา กำลังคุกเข่าของเธอแต่งงานผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว @nichath พร้อมกับบรรยายแคปชั่น ไว้ว่า “Thank you baby for the big surprise @ananda_everingham And a big thank you to everyone for coming. I have no words to express my gratitude to you all, except that I will always remember this forever in my memory.”
ท่ามกลางเหล่าเพื่อน ๆ ทั้งในและนอกวงการรวมไปถึงแฟนคลับเมื่อได้เห็นโพสต์ดังกล่าวของ ณัฐ ณิชชา ต่างก็ได้เข้ามาคอมแสดงความยินให้เธอและหนุ่มอนันดากันอย่างคับคั่ง เช่น “เขิลแทนเพื่อนละหนึ่งง ดีใจด้วยน้าาาา?❤️” , “เย้ๆๆๆดีใจด้วยยยย?” , “ยินดีด้วยน้าาาา ?” และ “Omg congrats naa❤️” เป็นต้น
สุดท้ายนี้ งานแต่งจะมีขึ้นเมื่อไหร่ก็คงต้องรอฟังจากปากทั้งคู่อีกที ทาง The Thaiger ก็ขอแสดงความยินดีให้กับ คุณ อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม และคุณ ณัฐ ณิชชา ด้วยนะคะ
![อนันดา แต่งงาน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297835837_127556413336323_1444363481236189849_n.jpg)
![อนันดา แต่งงาน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298344557_782309239885383_534498487522471610_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298250571_494894275689754_3926866225401547275_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297887610_1009443013054926_3849922285323452124_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298362097_593959295741239_1453998685781793642_n.jpg)
![อนันดา แต่งงาน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298213603_734790727626274_2329825577889560318_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298089600_166275989307851_5786290375513904126_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298161356_452068310130353_5720451540254951887_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297887946_1400736943744762_29429756568334500_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298216180_1282054828992718_8927876751317659283_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/ก.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/กก.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/ๆ.jpg)