‘ดิว อริสรา’ ชนะคดี ‘กลอยใจ’ ปมทะเลาะวิวาทบนเรือยอร์ช
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/New-Project-16-2.jpg)
สิ้นสุดแล้ว ดิว อริสรา ชนะคดี กลายใจ รัตตินันท์ หลังมีประเด็นทะเลาะวิวาทบนเรือยอร์ช ในที่สุดกลอยใจก็ออกมายอมรับผิดที่ใช้อารมณ์และขอโทษเป็นการส่วนตัว
ปิดฉากแบบสวย ๆ สำหรับ ดิว อริสรา ทองบริสุทธิ์ ล่าสุดออกมาเปิดเผยว่า ชนะคดี ประเด็นทะเลาะวิวาทบนเรือยอร์ชเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ซึ่งคู่กรณีก็คือ กลอยใจ รัตตินันท์ อดีตแฟนของ เบล บุษยา ได้ออกมายอมรับผิด พร้อมเข้าขอโทษเป็นการส่วนตัว และยังได้เสียค่าปรับเป็นอันจบสิ้นคดี
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/295989832_1403435990156116_715469979943595701_n.jpg)
เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา ดิว อริสรา Due Arisara ได้โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัว เผยข้อมูลเกี่ยวกับคดีทำร้ายร่างกาย กรณีทะเลาะวิวาทบนเรือยอร์ชว่า ตอนนี้คดีจบแล้ว และได้เคลียร์กับคู่กรณีอย่าง กลอยใจ เป็นที่เรียบร้อย โดยมีเนื้อหาใจความว่า
“”ใจจบ” และ “คดีจบ” (คดีแรก) คดีทำรายร่างกาย ที่มีคู่กรณีคือ นางสาวรัตตินันท์ นิติรัฐพันธ์ (กลอยใจ) หลังจากคราวที่แล้วที่ดิวได้มีการโพสเกี่ยวกับคดีนี้ … ทางดิว และ ทางกลอยใจ ได้มีโอกาสพูดคุยกัน
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/295881922_1403435883489460_5911761789678265843_n.jpg)
ดิวได้รับคำขอโทษที่ดิวรู้สึกถึง เจตนาที่จริงใจ และเหตุผลในการกระทำ และรายละเอียดเรื่องจริงต่างๆ พร้อมทั้งทาง กลอยใจได้มีการชำระค่าปรับตามศาล เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 36,398 บาท ให้กับทางดิวเรียบร้อยแล้ว ในวันนี้ดิวต้องบอกก่อนว่าการ “ข้าม” หรือ “อภัย” ให้กับเหตุการณ์นี้ เรื่องนี้
สำหรับดิวมันไม่ใช่เรื่องง่าย แต่สำหรับคู่กรณีคนนี้ คดีนี้ (กลอยใจ) จากที่ได้คุยกัน มันเป็นความรู้สึก เห็นใจ เข้าใจ และรู้สึกถึงความรู้สึกที่เค้ารู้สึกขอโทษจริงๆ ดิวเองก็เป็นคนนึงที่ไม่ได้เพอร์เฟค เคยเป็นเด็กคนนึงที่คิดว่าความรุนแรง และ อารมณ์ของความไม่มีสติ คือทางออกของปัญหาและทางออกของทุกอย่าง
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296103290_1403435946822787_4304356010397039301_n.jpg)
จนวันนี้เราเปลี่ยนมุมมอง และการที่เราโตขึ้น คิดได้มากขึ้น มันเกิดจากโอกาสที่คนรอบข้าง รอบตัวเรามีให้กับเราเสมอ เช่นเดียวกัน สำหรับ กลอยใจ แล้ว จากสิ่งที่เค้าเจอ สิ่งที่ดิวสัมผัสรับรู้เรื่องราวต่างๆจากเค้า และ คำขอโทษของเค้า เจตนารมณ์ เค้า กลอยใจ ก็เป็นคนคนนึงที่ควรได้รับโอกาสเช่นเดียวกัน
– อ้างอิงจากที่ดิวเคยพูดไว้ว่าเงินที่ได้จะเอาไปบริจาค วันนี้ ดิวขอส่งตัวแทนเป็นน้องสาวดิว ไปไถ่ชีวิตโคกระบือ (เรื่องวัว ๆ ควาย ๆ จะได้จบอย่างราบรื่นนะ สาธุ?) และ อีกส่วนได้แบ่งไปบริจาคให้ โรงพยาบาลสงฆ์
![ดิวอริสราชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/294817788_1397515050748210_2105967551867543912_n.jpg)
– ทางดิวได้มีการนัด กลอยใจ ไปทำบุญร่วมกัน “เคลียร์ใจแล้วไปต่อ” และก็อโหสิกรรมให้กันไป เป็นคนรู้จักที่ผ่านอะไรมาร่วมกันและไม่ประสงค์ร้ายต่อกันหลังจากนี้ต่อไปนะ
หมายเหตุ** รบกวนทุกคนที่อ่าน และ พี่ ๆ นักข่าวทุกสำนัก อ่านอย่างชัดเจนว่า คดีนี้ คือ “กลอยใจ” คนเดียวเท่านั้น ไม่ใช่คู่กรณีคนอื่น หรือ มีชื่อคนอื่นนะคะ เพราะคดีนี้ที่จบ คือ “กลอยใจ” คนเดียวเท่านั้นคะ
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/295856190_1403435816822800_2667868373981164903_n.jpg)
❝ส่วนอีกคดีนึง .. วันที่ 1 สิงหาคม 2565 วันพรุ่งนี้ ดิวขออัพเดทว่า .. เป็นวันนัดพร้อม สอบคำให้การจำเลยทั้งสอง ยังไม่มีการสืบพยาน ฝ่ายโจทก์ ดิวได้ให้ทีมทนายซึ่งเป็นผู้รับมอบอำนาจไปดำเนินกระบวนพิจารณาแทนส่วนจำเลยทั้งสอง ( 2 คน ) “ซึ่งศาลได้ประทับรับฟ้อง ตกเป็นจำเลยแล้ว” ต้องไปศาลเพื่อประกันตัวสู้คดีต่อไป❞
อย่างไรก็ตามหลังจากสาวดิวได้โพสต์ว่าชนะคดีดังกล่าวนั้น แฟน ๆ ก็ได้เข้ามาให้กำลังใจเป็นจำนวนมาก พร้อมทั้งให้ว่าที่คุณแม่สู้และทำใจให้สบาย ไม่เครียด ส่วนอีกคดีที่เหลือนั้น คงต้องรอสาวดิว อัปเดตเพิ่มเติมว่าจะมีความคีบหน้าอะไรเกิดขึ้น
![ดิว อริสรา ชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/Screenshot-2022-08-01-215134.jpg)
![ดิวอริสราชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/295050540_1397515047414877_7828854230095142136_n.jpg)
![ดิวอริสราชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/294573735_1397515044081544_6478611566029099047_n.jpg)
![ดิวอริสราชนะคดี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/291903980_1385681978598184_1048714791574080873_n.jpg)