‘อั๋น ภูวนาท’ เล่า ทริปปารีส ทานอาหารราคาเป็นหมื่นแต่…เยิน
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/293114692_576473857219549_6988905027783187378_n-1.jpg)
อั๋น ภูวนาท เล่าประสบการณ์สุดแย่จาก ทริปปารีส ทานอาหารราคาเป็นหมื่นสุดท้ายเยิน ให้นั่งกลางแดดร้อน ความประทับใจไม่ถึงครึ่งของราคา
พิธีกร ดีเจมากความสามารถ อั๋น ภูวนาท คุนผลิน หลังจากที่หาเวลาว่างได้ก็ถือโอกาสจัดทริปครอบครัวบินลัดฟ้ามุ่งสู่ กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส แต่ทว่าการไปทริปในครั้งนี้อั๋นและครอบครัวต้องพบเจอกับเรื่องสุดเซ็ง จนอั๋นถึงกับต้องขอแชร์ให้ชาวเน็ตได้รับรู้
ทั้งนี้อั๋น ภูวนาท ได้มีโพสต์ภาพแชร์ประสบการณ์สุดแสนจะแย่ผ่านอินสตาแกรมส่วนตัว @unpuwanart โดยระบุข้อความไว้ว่า
“ปารีสอากาศเป็นยังไง ขอตอบด้วยรูปนะคะ คือแต่งตัวปกติตอนออกจากบ้าน แล้วค่อยๆลอกคราบไประหว่างทาง ถ้าร้านให้ถอดอีกได้ก็จะถอด ถ้าลอกหนังกำพร้าได้ก็จะทำ เป็นคอนเซ็ปประหลาดของร้านที่มีหมวกให้ยืมไว้นั่งทานอาหารตอนแดดร้อน แต่ไม่ให้ย้ายไปโต๊ะไปที่แดดร่ม ทั้งที่มีมากมาย ปกติสุภาพนะ แต่ขออนุญาตด่าว่าต่ำตมด้วยเสียงที่อ่อนโยน สั่งlobster pastaมาทานจานละหมื่นห้า… ขอสรุปว่าแดดดี้โง่เองแหละจ๊ะ แต่ขอโง่ครั้งเดียวและขอโง่คนเดียว จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วถึงกัน โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง…. เยิน! #เราเป็นคนเรียบๆ #โตไปด้วยกันกับอั๋นจ๋าพอลพีท #อั๋นจ๋าพอลพีท #ไม่ไหวจะเที่ยว ประสบการณ์ที่ไม่ดีเป็นบทเรียนที่ดีอย่างหนึ่ง ตรงที่เราจะมีเรื่องให้พูดถึงกันไปอีกนาน…ด้วยกัน @girafe_paris แทคร้านให้ด้วยซะเลยเพื่อความโปร่งใสตรวจสอบได้”
![อั๋น ภูวนาท เล่าทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/xsd-1.jpg)
งานนี้เหล่าชาวเน็ตเมื่อได้เห็นโพสต์ดังกล่าวของ อั๋น ภูวนาท ก็ได้มีการเข้าแสดงความคิดเห็นกันอย่างหลากหลาย เช่น “กำลัง save พิกัดเลย เห็นทุกคนสดชื่นร่าเริงกันมาก แป่ววว” , “มันไม่อร่อยเหรอคะ” , “ปารีสเป็นเมืองที่ไปและไม่ประทับใจจริงๆ ต้องไปทางใต้ฝรั่งเศษค่ะคุณอั้นคราวหน้า” , “ถึงขั้นแท๊กร้าน สุดมากค่ะพี่อั๋น” และ “ประสบการณ์เดียวกันค่ะ นี่แค่เริ่มช่วงหน้าร้อนเองนะคะ” เป็นต้น
![อั๋น ภูวนาท เล่าทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/293114692_576473857219549_6988905027783187378_n.jpg)
![อั๋นภูวนาทเล่าทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292334352_121876787047486_5179987266665674079_n.jpg)
![อั๋นภูวนาทเล่าทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291964902_332766465728540_5369834579680538111_n.jpg)
![อั๋น ภูวนาท เล่าประสบการณ์สุดแย่ทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292091609_552456966510668_3828450952964883121_n.jpg)
![อั๋น ภูวนาท เล่าประสบการณ์สุดแย่ทริปปารีส](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292455026_999468627372552_8803300464549457653_n.jpg)
![อั๋น ภูวนาท เล่าทริปปารีส ทานอาหารเป็นหมื่อนแต่เยิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292136760_570626907934116_8017393707447331874_n.jpg)
![อั๋นภูวนาทเล่าทริปปารีสทานอาหารเป็นหมื่อนแต่เยิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291445668_565583305192473_7401626451787145371_n.jpg)
![อั๋นภูวนาทเล่าทริปปารีสสุดเซ็ง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/283239496_339721048274276_2508726396497312987_n.jpg)
![อั๋นภูวนาทเล่าทริปปารีสสุดเซ็ง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/281872914_1239464019791442_1372910334466534144_n.jpg)