![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/264006682_436131637881637_2499241089683528251_n-1.jpg)
สถานการณ์น่าเป็นห่วง! ไอดอลสาว ‘สิตา CGM48’ โดนคนในครอบครัว ทำร้ายร่างกาย เบื้องต้นกำลังเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล
จากกรณีข่าวของไอดอลสาว ‘สิตา ธีรเดชสกุล‘ หรือ ‘สิตา CGM48‘ ออกมาไลฟ์สดเปิดเผยว่าเธอถูก ทำร้ายร่างกาย จากคนในครอบครัวมาตั้งแต่เด็ก โดยในระหว่างไลฟ์เธอมีสภาพร่ายกายภายนอกที่ดูบอบช้ำ พร้อมวอนให้ทุกคนช่วยเป็นหูเป็นตาให้กับ คุณแม่ ห่วงว่าท่านจะได้รับอันตราย เนื่องจากตอนนี้เธอได้หนีออกมาอยู่ที่บ้านเพื่อนหลังจากที่เกิดเหตุดังกล่าว
ต่อมา (31 ม.ค.) ทาง ‘CGM48‘ ต้นสังกัตของเธอก็ได้มีการออกมาโพสต์แสดงจุดยืนผ่านทางบัญชีเฟซบุ๊กออฟฟิเชียล ไม่สนับสนุนการใช้ความรุนแรง พร้อมประกาศให้ความช่วยเหลือเธออย่างเต็มที่ โดยระบุว่า
“ทางบริษัทฯ ขอแสดงจุดยืน ไม่สนับสนุนการใช้ความรุนแรงในการแก้ปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น และจะรีบให้ความช่วยเหลือทางสมาชิกอย่างเต็มที่ ในขอบเขตที่จะสามารถทำได้ และขอความร่วมมือทุกท่าน งดแชร์หรือส่งต่อ ภาพ และ วีดีโอต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องเพื่อตัวของสมาชิกเอง”
ล่าสุด (31 ม.ค.) ทาง สิตา ก็ได้มีการออกมาโพสต์เคลื่อนไหวผ่านทางบัญชีเฟซบุ๊กแฟนเพจ ขอบคุณทุกกำลังใจ พร้อมอัปเดตอาการ เบื้องต้นกำลังเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล เพื่อนำไปเป็นหลักฐานในการเรียกร้องค่าเสียหายกับคู่กรณีต่อไป โดยระบุว่า
“ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและความเป็นห่วงมาก ๆ นะคะ ตอนนี้ทั้งแม่และสิตาปลอดภัยดีและกำลังเข้ารับการรักษาร่างกายเพื่อใช้เป็นหลักฐานต่อไป หลังจากนี้จะมีเรื่องมากมายเกิดขึ้นกับสิตา เพราะผู้กรณีไม่ยอมชดเชยค่าเสียหาย ให้สิตาและแม่เพื่อเริ่มต้นชีวิตใหม่ ไม่มีความสำนึกผิด และอาจจะโจมตีกลับ ขอให้ทุกคนช่วยเป็นกำลังใจด้วยค่ะ
ขอให้เหตุการณ์ในครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายที่มีการทำร้ายร่างกายคนในครอบครัว และขอให้ทุกคนที่ตกอยู่ในสถานการณ์หลุดพ้นและมีความสุขอย่างที่ควรได้รับค่ะ”
ท่ามกลางสถานการณ์ที่น่าเป็นห่วง ทางแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการต่างก็เข้ามาคอมเมนต์เพื่อให้กำลังใจไอดอลสาวกันอย่าล้นหลาม อาทิ
“สู้ๆนะหนูรักษาตัวให้ดีแล้วกลับมาเป็นรอยยิ้มของทุกคนนะคะ✌️❤️?”, “สู้ๆนะคะหนูและคุณแม่ เหนื่อยก็พัก ยังมีเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆและพี่ๆทีมงาน และทุกคนที่ติกตาม ทุกคนเกี่ยวข้องกับหนู คอยเป็นกำลังใจให้และอยู่เคียงข้างหนูนะคะ กลับมาสดใส มาเป็นรอยยิ้มให้ทุกคนได้ไวๆนะคะ”,
“รักษาตัวนะ”, “กอดๆเธอนะคนเก่ง?✌?”, “กอด ๆ นะคะ ขอให้น้องสิตามีความสุขในทุกทุกวันนะคะ”, “ไม่มีใครควรมาเจอกับเหตุการณ์แบบนี้เลย… ขอให้หายไวๆ แล้วกลับมาเป็นสิตาที่สดใสได้นะคะ เชื่อว่าทุกคนในนี้จะเป็นกำลังใจอย่างดีของสิตาแน่นอน”, ฯลฯ
![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/256662653_422774399217361_2149093531719777048_n.jpg)
![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/272869153_469186851242782_8180668983361666852_n.jpg)
![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/272628311_467297158098418_2881846175144371824_n.jpg)
![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/272457434_466781008150033_1703680398849738815_n.jpg)
![สิตา CGM48](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/266570578_439877307507070_7287679802626418870_n.jpg)