ประวัติ เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ เน็ตไอดอลบุรีรัมย์ สู่ รอง 5 UiU
![เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ คือใคร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ-คือใคร.jpg)
ชวนรู้จัก เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ เน็ตไอดอลสาวสวย เจ้าของฝีปากแซ่บที่สะท้านไปทุกวงการ แถมยังมีวลีและเพลงฮิตมาให้ได้ร้องตามกันบ่อย ๆ ด้วย
ถือว่าเป็นอีกหนึ่งคนดังที่โลกโซเชียลรู้จักกันเป็นอย่างดี สำหรับ เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ หรือ เพชร กมุทมาศ เน็ตไอดอลส่งตรงจากจังหวัดบุรีรัมย์ ที่มียอดผู้ติดตามในโลกออนไลน์จำนวนมาก ล่าสุดเพชรกลับมาเป็นที่พูดถึงอีกครั้ง เมื่อเจ้าตัวเข้าร่วมเวที Universe Is U 2024 จนเป็นไวรัล วันนี้ไทยเกอร์เลยถือโอกาสพาทุกท่านไปดูว่า เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ คือใคร และเธอมีประวัติอะไรที่น่าสนใจบ้าง
ประวัติและผลงาน เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ
เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ หรือ เพชรชี่ มีภูมิลำเนาเดิมเป็นชาวบุรีรัมย์ โดยที่มาของคำว่า “ปากปลาร้าหน้าเป๊ะ” มาจากฉายาคนดังเมื่อปี 2556 ที่สื่อมวลชนได้ตั้งให้กับนักแสดงดังอย่าง “พลอย เฌอมาลย์” ทำให้เพชรรู้สึกประทับใจ และหยิบมาตั้งเป็นชื่อต่อท้ายของตัวเอง อีกทั้งเธอยังเชื่อด้วยว่า เพชร และ พลอย ต่างก็เป็นสิ่งที่มีมูลค่าด้วยกันทั้งคู่
สำหรับชื่อเสียงของเพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ เริ่มกลายเป็นที่พูดถึงในช่วง 2559 เพราะเพชรออกมาพูดถึงการประกวดมิสยูนิเวิร์สในปีนั้น ซึ่งมีตัวแทนสาวไทยอย่าง น้ำตาล ชลิตา ส่วนเสน่ห์ ไปประชันความงามในระดับเวทีโลก
ทว่าในปีนั้นเพชรก็ได้พูดตรงไปตรงมาจนเกิดกระแสดราม่า ด้วยการเอ่ยว่า “น้ำตาล พักก่อน!!!” ส่งผลให้คลิปของเพชรถูกแชร์ต่ออย่างรวดเร็วในทันที
รวมคลิปไวรัล เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ
นอกจากนี้แล้ว เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ ยังมีคลิปไวรัลที่ชาวเน็ตจดจำได้อีกเพียบ ไม่ว่าจะคลิปตอนพูดแบบเชิด ๆ ว่า “I don’t care Boston , I don’t care USA , You know? I care just my life , if you not happy .. don’t care! เชิด มึงรู้จักมั้ยคำว่าเชิด”
ตลอดจนคลิปที่มีอาการคล้ายเมาและขับ จนมีปากเสียงกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ร้อนให้ต้องออกมาขอโทษสังคมและครอบครัวในภายหลัง ก่อนให้คำมั่นว่าจะปรับปรุงตัวเอง
ส่วนอีกหนึ่งไวรัลของเพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ ที่จะไม่พูดถึงไม่ได้เลย ก็คือคลิปเพลงสุดแมสอย่าง ‘ลาบูต๊อง’ ซึ่งโด่งดังไปถึงต่างประเทศ ด้วยเนื้อร้องง่าย ๆ ที่ร้องว่า “ลาบูต๊อง ลาบูต๊อง ลาบูต๊อง ละๆๆๆๆๆ ลาบูต๊อง มึงอย่ามั่น มึงอย่ามั่น มึงอย่ามั่น เลอมั้ยคะ เลอมั้ย เอิ้กๆๆ”
ล่าสุด เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ ก็ได้ก้าวข้าขีดจำกัดตัวเองไปอีกขั้น ด้วยการขึ้นเวทีประกวด Universe Is U 2024 จนสามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 4 มาครองได้สำเร็จ พร้อมใช้โอกาสนี้กล่าวคำขอโทษไปถึง น้ำตาล ชลิตา นางงามรุ่นพี่ที่เคยพูดถึงเมื่อหลายปีก่อนด้วย
งานนี้ถ้าให้นิยามชื่อเสียงของ เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ ก็บอกได้คำเดียวว่า ดังยิ่งกว่าดาราบางคนเสียอีก ซึ่งหากใครอยากติดตามเพชรเพิ่มเติม สามารถไปฟอลโลว์ไอจี เพชรปากปลาร้าหน้าเป๊ะ ได้ที่ petchyofficial
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้องเพิ่มเติม