เปิดภาพ ‘อุ๊งอิ๊ง’ เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง ขอพรให้ ‘ทักษิณ’ กลับบ้านปลอดภัย
![อุ๊งอิ๊ง ไหว้ศาลหลักเมือง รับวันเกิด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-ไหว้ศาลหลักเมือง-รับวันเกิด.jpg)
เปิดภาพ ‘อุ๊งอิ๊ง แพทองธาร ชินวัตร’ ไหว้สักการะศาลหลักเมือง ทำบุญใหญ่รับวันเกิดพรุ่งนี้ 21 สิงหาคม ครบ 37 ปี พร้อมขอพรให้คุณพ่อ กลับบ้านอย่างราบรื่น
จากกรณี นางสาว แพทองธาร ชินวัตร บุตรสาวของ นายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โพสต์สตอรี่อินสตาแกรมส่วนตัว ระบุว่า “อังคารที่22 ส.ค. 09.00 น. ณ ดอนเมือง จะไปรับคุณพ่อทักษิณ” ซึ่งจะตรงกับวันโหวตนายกรัฐมนตรี ครั้งที่ 3 ชี้ชะตาว่าพรรคเพื่อไทย จะสามารถจัดตั้งรัฐบาลได้สำเร็จหรือไม่
ล่าสุด เมื่อช่วงเช้าวันที่ 20 สิงหาคม 2566 อุ๊งอิ๊ง แพทองธาร ได้โพสต์ข้อความในเพจ Ing Shinawatra เผยบรรยากาศของครอบครัว ขณะเดินทางไปทำบุญใหญ่ไหว้ศาลหลักเมือง เพื่อความเป็นสิริมงคลต้อนรับวันเกิดครบ 37 ปี และขอพรให้คุณพ่อทักษิณ เดินทางกลับประเทศไทยอย่างปลอดภัย โดยระบุข้อความว่า
“พรุ่งนี้ครบ 37 ปี เลยถือโอกาสมาขอพรกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมือง ศาลหลักเมือง กรุงเทพมหานคร สักการะพระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร (พระแก้วมรกต) และสักการะพระบรมรูปสมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราช ณ ปราสาทพระเทพบิดร
และขอพรพระให้การกลับบ้านของคุณพ่อ ราบรื่น เรียบร้อย และปลอดภัยค่ะ”
![อุ๊งอิ๊ง เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-2.jpg)
![อุ๊งอิ๊ง ทำบุญรับวันเกิด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-1.jpg)
![อุ๊งอิ๊ง ทำบุญครบรอบวันเกิด 37 ปี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-7.jpg)
![แพทองธาร ชินวัตร เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-6.jpg)
![แพทองธาร ชินวัตร ทำบุญขอพรให้คุณพ่อ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-5.jpg)
![อุ๊งอิ๊ง ทำบุญรับวันเกิดครบ 37 ปี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-4.jpg)
![อุ๊งอิ๊ง ทำบุญวันเกิด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/อุ๊งอิ๊ง-เดินทางไหว้ศาลหลักเมือง-3.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
- เปิดภาพแรก ‘ทักษิณ’ เช็กอินสนามบินดูไบ ครอบครัวรอรับ เตรียมบินกลับไทย
- ‘อุ๊งอิ๊ง’ ประกาศเตรียมรับ ‘ทักษิณ’ กลับไทย 22 ส.ค. นี้ ลั่นไม่เพ้อเจ้อ
- แหล่งข่าวใกล้ชิด ‘ทักษิณ’ เผยกลับไทยหลังเลือกนายก ยืนยันกลับแน่นอน
กดติดตามเพจเฟซบุ๊ก Thaiger เพจใหม่ ไม่พลาดทุกข่าวสาร คลิกที่นี่