![ยุ้ย ญาติเยอะ นักร้องตกอับ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/image-50.jpg)
‘ยุ้ย ญาติเยอะ’ ตอบข่าว นักร้องตกอับ หาเงินเลี้ยงผัว จนมีเรื่องฟ้องร้องกับตลกชื่อดัง รับเป็นเรื่องธรรมดาเพราะมองเป็นอื่นที่ดีกว่านี้ไม่ได้
ต้องรีบออกมาเคลียร์โดยด่วน สำหรับข่าวของ ‘ยุ้ย ญาติเยอะ‘ นักร้องลูกทุ่งชื่อดัง หลังมีข่าวลือ นักร้องตกอับ หาเงินเลี้ยงผัว ล่าสุด (28 ก.ย.) ทางนักร้องสาวพร้อม ‘เล็ก ชูชาติ‘ สามี ได้ออกมาเปิดใจให้สัมภาษณ์ต่อประเด็นดังกล่าว ผ่านรายการ ‘โต๊ะหนูแหม่ม‘ ทางช่อง ‘Workpoint‘ มี ‘หนูแหม่ม สุริวิภา กุลตังวัฒนา‘ รับหน้าที่เป็นพิธีกร โดยระบุว่า
ดราม่า หาเงินเลี้ยงผัว ?
“ส่วนใหญ่พี่เล็กจะดูแลหลังบ้าน ซึ่งเราก็ไม่คิดจะฟาดกลับอะไร คือถ้ามีที่สุดจริง ๆ ก็ไม่เคยเลย เพราะเราก็ไม่เคยอะไรกับใครเลย ไม่ว่าจะตั้งแต่ตอนเราอ้วนขึ้นมามีคนหาว่าท้อง หรือตอนเราผอมก็หาว่าเราไปทำแท้งบ้าง
มันก็เจอข่าวอะไรที่หนัก ๆ อยู่ตลอดเวลา พ่อแม่ครอบครัวเราก็ถึงขั้นเข้มแข็งแล้วก็อธิบายว่าคนของประชาชนมันเป็นความคิดเห็นของเขาเราห้ามไม่ได้ จะไปนั่งแก้ตัวบางทีก็จะเป็นข้ออ้างไปอีก”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/294296377_806886680474992_7178372400474104015_n.jpg)
ย้อนกลับไปชีวิตวัยเด็กเป็นอย่างไร ?
“ชีวิตเราจะไม่เหมือนเด็กคนอื่นตั้งแต่อยู่โรงลิเกแล้ว เพราะเราต้องร้องลิเกและร้องเพลงตลอด และมันเป็นความชอบของตัวเองด้วยที่อยากจะอยู่แบบนี้ ซึ่งเห็นเพื่อนวิ่งเล่นกันเราก็ต้องมาทำงาน
แต่พอถึงเวลาคุณพ่อมารับเราก็ต้องกลับมาทำงาน ตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต้นมาซึ่งพ่อก็จะถามว่าไหวไหม ทำไหม ถ้าไม่ทำก็ไม่เป็นไร แต่มีความตั้งใจว่าจะต้องเป็นลิเกอยู่แล้วจึงเป็นจุดเริ่มต้นของทำให้คนรู้จัก ยุ้ย ญาติเยอะ”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/308036890_846445696519090_997126318440775459_n.jpg)
ล่าสุดผันตัวเองมาขายของ ?
“ตอนนี้มีเพจขายของชื่อว่า ‘ยุ้ยขายเยอะ’ ก็คือทำค่าเวลาไป แล้วตอนช่วงโควิดเราไม่ได้เดินสายทำคอนเสิร์ตมันก็เหงา เราก็เลยหาอะไรมาขายตอนแรกขายหมูแดดเดียวซึ่งดีมาก
แต่พี่เล็กเค้าเป็นไทรอยด์แล้วเหนื่อยเลยหยุดไป เลยหาของที่รับมาขายอะไรอย่างนี้ดีกว่า ซึ่งขายทุกอย่างเลยขายกาแฟขายขายบ็อกเซอร์ ขายทั้งหมดเลย ตั้งแต่ของกินยันของใช้ ซึ่งรายได้ก็ถือว่าดีพอสมควร”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/306006525_838357430661250_2369099730119566816_n-1.jpg)
จนเกิดดราม่า นักร้องตกอับ ?
“ก็ต้องมองเป็นเรื่องธรรมดาเพราะเราก็จะมองเป็นอย่างอื่นไม่ได้ที่มันดีกว่านี้ แต่เราก็มีเหตุผลเพราะเราไม่ต้องการเอาเงินที่เก็บไว้มาใช้ เนื่องจากอันเก็บก็เก็บหาใหม่ก็ยังพอได้อยู่ เพราะว่าเงินเก็บก็คือของลูกไปแล้ว ทำงานเพื่อลูกอยู่แล้ว
ในส่วนที่เป็นรายจ่ายใหม่ค่าเทอมลูกเราควรหาใหม่ ถ้ามันทำไหวก็ทำไปแล้วเคยมีรายได้ทุกวันไปรำวงไปรับเชิญ พอวันนึงที่มันไม่มีเราก็ใจหายเลยลุกขึ้นมาหาอะไรทำ อย่างน้อยก็ค่าขนมค่าเทอมลูก”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/305889725_838099834020343_5509403804546145338_n-1.jpg)
ดราม่า หยอง ลูกหยี ?
“จริง ๆ เราถูกทนายสั่งห้ามว่าอย่าให้พูดเยอะ เพราะเดี๋ยวหลุดซึ่งมันอยู่ในกระบวนการต่าง ๆ ก็อาจจะต้องขอข้ามไปในเรื่องนี้ แต่ถ้าถามว่ารับมือกับเรื่องแบบนี้ยังไงในส่วนตัวของเราเองก็ต้องยอมรับความจริงในสิ่งที่จริงก็คือจริง
ในสิ่งที่ไม่จริงแล้วก็ไม่ยอมรับ ในหลายอย่างเราก็จำจากพ่อมาทั้งหมดเพราะเค้ามีสมุดไดอารี่ของเค้า ซึ่งเป็นคำสอนของพ่อเขาตอนนี้ก็ยังอยู่”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/301250432_830691031427890_7762938191159740946_n.jpg)
ผ่านทุกดราม่ามาได้อย่างไร ?
“ผ่านดราม่ามาได้ด้วยความเข้มแข็งของครอบครัว ซึ่งตอนที่เราเริ่มมีอารมณ์หน่อยหรือโมโหข่าวอะไรแบบนี้คือพ่อกับแม่ก็จะนั่งพูดกันตลอดว่าให้มันผ่านไป เหมือนท่านอยู่เคียงข้างเราตลอดเวลา”
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/301941002_829928248170835_5930030715079590372_n-1.jpg)
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/293364798_798777164619277_4917933347732884731_n.jpg)
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/291421612_794463698383957_875771718508087599_n.jpg)
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/290746396_793186401845020_423163226372478695_n.jpg)
![ยุ้ย ญาติเยอะ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/279050671_748579916305669_9062866409527712406_n.jpg)