แบมแบม GOT7 เผยชอบฟัง The Ghost Radio บอกเทคนิคฟังเรื่องผียังไงไม่ให้ผีตาม
![แบมแบม GOT7 บอกเทคนิคฟังเรื่องผี ไทย-เกาหลี คนกลัวผีก็ฟังได้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/05/Untitled-design-2022-05-09T145337.660.jpg)
น่าเอ็นดูมาก ! แบมแบม GOT7 บอกเทคนิคฟังเรื่องผี ในแบบของตัวเอง เผยตอนอยู่ประเทศเกาหลี ชอบฟัง The Ghost Radio มาก พร้อมบอกเคล็ดลับการฟังเรื่องผีระหว่างประเทศ ทำเอาแฟน ๆ ถึงกับยิ้มขำไปตาม ๆ กัน
แบมแบม GOT7 หรือ แบมแบม กันต์พิมุกต์ ภูวกุล นักร้องสัญชาติไทยที่ไปโด่งดังในแดนกิมจิ ประเทศเกาหลีใต้ ได้เปิดเผยเรื่องราวสุดน่าเอ็นดูของตัวเอง ระหว่างที่ไปออกรายการ The Driver ที่มีหนุ่ม โอ๊ต ปราโมทย์ เป็นผู้ดำเนินรายการหลัก ซึ่งในการปรากฏตัวครั้งนี้ของแบมแบม ได้มีการพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องการทำงาน ชีวิตส่วนตัว นาฬิกาหรู รวมถึงเรื่องเล่ารายการผี
![แบมแบม the driver](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/05/Untitled-design-2022-05-09T145353.116-1.jpg)
โดยสิ่งที่ทำให้ผู้ชมรายการถึงกับต้องหลุดยิ้มเอ็นดู แบมแบม ออกมา เห็นทีจะหนีไม่พ้นเรื่องเล่าสุดน่ารัก เกี่ยวกับวิธีการฟังเรื่องผีของเจ้าตัว โดยแบมแบมได้เล่าว่า เขาเป็นคนที่กลัวผีมาก แต่กลับชอบฟังเรื่องผี เพราะฉะนั้นเวลาอยู่ที่ประเทศเกาหลี เขาจะชอบเปิดฟังรายการผีของไทยอย่าง The Ghost Radio แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่กลับมาอยู่ในประเทศไทย เขาจะเปิดฟังรายการวิทยุของเกาหลีแทน เพราะเชื่อว่าผีคงมาไม่ถึงแน่นอน งานนี้ทำเอาทั้งพิธีกร และแฟนคลับถึงกับยิ้มขำกันถ้วนหน้า
จากนั้นไม่นาน เมื่อวันที่ 7 พฤษภาคม 2565 ที่ผ่านมา ทางรายการ The Ghost Radio ที่หนุ่มแบมแบมชอบ ก็ได้ออกมาพูดถึงประเด็นนี้ผ่านช่องทาง Twitter ของตัวเองว่า “แหนะ!! แบมแบมน่าจะยังไม่ได้ฟังเรื่องเตียงมือสอง ผีไทยของเราบุกเกาหลีแล้วนะคร้าบบ..วีซ่าผ่านฉลุย แบมแบมอย่าได้ประมาทไปนาาาา!! ฟังแล้วจะรู้ว่า ผีไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก ขอบคุณน้องแบมมากนะคร้าบ พี่แจ็คเอง ด้วยรักและกุ๊กกู๋คร้าบบ” ด้านแบมแบมก็รีบออกมาตอบกลับด้วย GIF ร้องไห้ พร้อมข้อความน่ารัก ๆ อย่าง “ผีตรวจ ATK ยังอะครับ” ทำเอาแฟน ๆ เอ็นดู แห่ไปกดไลค์และรีทวิตรวมกันกว่า 5 หมื่นครั้งเลยทีเดียว
ชมรายการเต็มที่ The Driver EP.153 – Bambam
![แบมแบม โอ๊ต ปราโมทย์ ล่าสุด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/05/Untitled-design-2022-05-09T145424.590.jpg)