![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_262186446_649299892862117_4744845002598080110_n-1.jpg)
นางเอกสาว ‘มิน พีชญา’ ให้สัมภาษณ์ เผย ปีนี้ โสด ต้อนรับวัน วาเลนไทน์ เป็นปีแรก พร้อมยอมรับว่ามีคนเข้ามาคุยตามประสาคนสวย
หลังจากที่เพิ่งมีข่าวประกาศสถานะโสดไปหมาด ๆ สำหรับนางเอกสาว ‘มิน พีชญา วัฒนามนตรี‘ ที่ออกมาโพสต์ภาพต้อนรับความโสดกันรัว ๆ ล่าสุด (10 ก.พ.) ทางนางเอกสาวก็ได้มีการออกมาเปิดใจให้สัมภาษณ์ผ่านสื่อ เกี่ยวกับสถานะของหัวใจที่ใกล้วัน วาเลนไทน์ เผย ปีนี้โสดต้อนรับวันวาเลนไทน์เป็นปีแรก พร้อมยอมรับว่ามีคนเข้ามาคุยตามประสาคนสวย โดยระบุว่า
“โสดค่ะ โสดมากตอนนี้ นี่ถือเป็นวันวาเลนไทน์ปีแรกที่โสดเลยนะ (หัวเราะ) แต่เอาจริง ๆ มินก็ไม่คิดอะไรมากค่ะ ชิลล์ ๆ เลย เพราะเราไม่ได้โสดคนเดียวนะคะ ยังมีเพื่อน ๆ อีกเยอะเลย (หัวเราะ) เอาจริง ๆ ไม่มีแฟนก็ไม่ได้แปลกอะไรหรอก เพราะถ้าเราคิดในแง่ดีบางครั้งความโสดก็ทำให้เราอิสระ อยากทำอะไรก็ได้ อยากไปไหนก็ได้ ถ้าคิดได้แบบนี้เราก็ไม่เครียดแล้ว
![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_273724222_697507621625629_5541063338642152416_n.jpg)
ดังนั้นเราอย่าไปเปรียบเทียบตัวเองกับใคร อย่ามัวแต่นั่งคิดว่าคืนอื่นมีแฟน ทำไมเรายังโสด เพราะบางครั้งคนมีแฟนอาจจะไม่ได้แฮปปี้มีความสุขเหมือนคนโสดก็ได้นะคะ เห็นมั้ยนี้มินให้แง่คิดดี ๆ สำหรับคนโสดในการสัมภาษณ์เลยนะ (หัวเราะ)
![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_273404090_251786010448751_7761603123937245652_n.jpg)
ถามว่าเหงามั้ย เอาจริงก็มีอยู่แล้วค่ะ คนเราเคยมีแฟนเนอะ จะบอกไม่เหงาเลยมันก็คงไม่ใช่ ตอนนี้โสดจริงค่ะ แต่ถ้าถามว่ามีคนเข้ามาทำความรู้จักมั้ยมันก็มีอยู่แล้ว เพราะเราก็สวยอ่ะเนอะ (หัวเราะ) ทุกวันนี้มีใครเข้ามาคุยเราก็คุยได้กับทุกคนค่ะ แต่ไม่ได้โฟกัสอะไรเป็นพิเศษนะคะ เพราะงานเยอะ มินทำงานแทบทุกวันเลย แต่ก็ไม่ได้ปิดใจอะไรนะคะ
![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_273115814_972233793410271_2362943886867405930_n-1.jpg)
ถ้ามันคลิกก็ค่อย ๆ ดูกันไปค่ะ ไม่รีบร้อนอะไรเลยกับรักครั้งใหม่ วันวาเลนไทน์ปีนี้ก็อยู่บ้าน อยู่กับครอบครัว ถ้ามีใครชวนไปไหนก็ไป ถึงไม่มีแฟน แต่เราก็มีเพื่อน มีครอบครัวก็แฮปปี้แล้วค่ะ ดังนั้นไม่ซีเรียสอะไรเลยโสดแต่เราก็สวยได้ค่ะ”
![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_272654121_482527916574733_9119760642936334073_n.jpg)
![มิน พีชญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/02/minpechaya_272470085_2835336566765470_3609746420526293586_n.jpg)