ทํายังไงให้เขากลับมาสนใจ ? Bibi มีคำตอบ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2020/03/ดกวยห.jpg)
สวัสดีค่ะ วีดีโอนี้ บี๋อยากจะแบ่งปันเคล็ดลับสั้นๆ มาฝากสำหรับคนที่รู้สึกว่าตัวเองกำลังจะโดนทิ้ง หรือ ผุ้ชายออกห่าง เขาเปลี่ยนไป เขาไม่ใยดี ห่างเหิน หรือแม้กระทั่งเลิกกันไปแล้ว แต่ยังไม่ทำใม่ใด้ และลึกๆข้างใน คุณยังคงมีความหวัง ว่าเขาคนนั้นจะกลับมา เสียดายโอกาสและเวลา ที่คบกันมา แล้วจะทำยังไงล่ะ ในเมื่อเขาต้องการที่จะทิ้งเรา หรือ ต้องการทำอะไรก็ใด้กับเรา เพื่อทำร้ายความรู้สึกที่ดีๆ ไม่ให้คุณค่า ไม่มั่นคง หรือแน่ใจว่าเขาต้องการเรา …..
การเงียบ และ No contact ( คือไม่ต้องติดต่อเขาเลย) รู้ว่าผู้หญิงเราทำยาก ที่จะหักดิบ โดยที่ทำให้แปลกใจว่าทำม เราถึงหายไป การที่เราเคย พยายาม เคย ง้อ เคยตาม หรือ พยายามหาคำตอบ นั่นมันจะยิ่งทำให้เขา หนีไปจากความอึดอัดใจนี้ การที่ให้พื้นที่เขา ให้ทบทวน คือปล่อยให้เขาอยู่คนเดียว และเวลานั้น จะเป็นช่วงเวลาที่เจ็บปวด และ ทรมาน เหมือน หลายๆคน เป็น แต่ถ้าอยากให้เขา กลับมา ใจคุณต้องนิ่ง และ ให้เวลาเขาซักพัก ว่าไม่มีเราแล้ว เขายังจะต้องการอย่กับเราหรือปล่าว ( ไม่ใช่หน้าที่ของเรา ที่จะต้องแก้ใข กับอะไรที่เขาทำลาย ) และคุณต้องการพื้นที่ส่วน ตัว และเวลา เพื่อทบทวนตัวเองว่า ความคุณยังคงเข้มข้นและต้องการความรักนี้กลับคืนหรือไม่ จริงๆมันมีระยะเวลานะคะ
https://youtu.be/N9pXTrSmHgg
ลองเงียบหายไป ซัก 1 อาทิตย์ -2 อาทิตย์ -3 อาทิตย์ -4 อาทิตย์ จากที่เราไม่เคยหายไปไหน ทำให้เขาแปลกใจ ไม่ใช่ทำเพื่อเขา แต่ทำเพื่อตัวเอง เราลองหันมาดูแล ตัวเอง สนุก ร่าเริง โพสลงในโซเซียลว่าเรามีชีวิต ดี้ดี ถึงแม้ว่า ไม่มีเขา นั่นแหละ คือแรงดึงดูดที่จะทำให้เขาพยายาม และกลับมาหาเรา แต่ไม่ใช่คนที่เคยทำร้ายเรานะ แต่กับกลายเป็นคนที่เห็นคุณค่าในตัวเรา และทำทุกอย่างเพื่อที่จะไม่เสียเราไป
ยิ่งเราตามมากเท่าไหร่ ในจิตวิทยา คนๆนั้นจะยิ่งหนี หรืออาจจะไม่มีวันกลับมาเลย ถ้าเราไม่ใช้ข้อนี้ (No contact period of time ) คือสิ่งที่จะยื้อคู่ของคุณใว้ ถ้าคุณยังอยากมีเขาอยู่ในชีวิต ทำสิ่งที่ตรงกันข้าม แล้วคุณจะมีเขาในชีวิตอีกต่อไป หรือไม่แน่คุณอาจจะมีความสุข มีชีวิตไหม่ ที่ไม่มีเขาก้ใด้ ลองกล้าทำและเปลี่ยนแปลงกับสิ่งไหม่ๆที่คุณไม่เคย