ฟลุ๊ค กะล่อน ชี้แจงแฟนพูดจาไม่ดี นอนน้อย แต่รักนะ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/12/81177991_1832627523534595_3672861327786770432_n.jpg)
ฟลุ๊ค กะล่อน ชี้แจงแฟนพูดจาไม่ดี นอนน้อย แต่รักนะ
กลายเป็นประเด็นดราม่าขึ้นมาในโลกโซเชียล หลังจากที่ ฟลุ๊ค ธรรณพ แสงโอสถ หรือ ฟลุ๊ค กะล่อน เน็ตไอดอลชื่อดังที่มีคนติดตามในเฟซบุ๊กกว่า 1.6 ล้านคน ได้ลงคลิปผ่านช่องยูทูปของตนเอง เป็นตอนที่ตนพาแฟนไปถ่ายรูปเล่นด้วยกัน แต่แฟนหนุ่มกลับดูนอยด์ๆ ถามคำตอบคำ และพูดจาไม่ค่อยดีใส่ฟลุ๊ค จนทำให้ชาวเน็ตหลายคนที่ได้ดูคลิปนี้ เกิดความไม่พอใจ และสงสารฟลุ๊คไม่น้อย
งานนี้ฟลุ๊คก็เลยออกมาชี้แจงผ่านทวิตเตอร์ Fluk_Thannop ถึงเรื่องดังกล่าวว่า
สวัสดีนะคะทุกคน เราฟลุ๊คกะล่อนเอง เราเห็นทวิตถึงเรากับแฟนเยอะมาก และก็มีคนส่งมาให้ดู ก่อนอื่นเราขอขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคะ ที่ให้กำลังใจเรา แต่เราไม่ได้ทนคบกันแบบที่หลายคนคิดนะคะ จริงๆเราคบกันมา4-5ปี มั้นก็เป็นแบบนี้ตั้งแต่แรก ถ้าวันไหนง่วงนอน นอนน้อยก็จะยิ่งไม่พูดเลย
โดยปกติก็เป็นคนพูดน้อยเวลาอยู่นอกบ้าน ไม่ชอบคนเยอะ ชอบความส่วนตัว ไม่ชอบหวือหวา เราไม่ได้เข้าข้างเลยนะคะ แรกๆที่คบกันมั้นอยากจะปิดเฟสด้วยซ้ำที่มีคนมาติดตาม นางไม่อยากมีคนรู้จักเลยนางชอบความเงียบ แต่เราขอให้เปิดไว้เพื่อต่อยอดอะไรได้ จริงๆคลิปที่คนแชร์กันคือเราไม่ได้นัดถ่ายล่วงหน้า
เราปลุกนางแต่เช้า นอนน้อยเลยหงุดหงิดไปบ้าง เลยพูดจาหวนๆ และเรื่องไม่ให้เกียรติกัน เราบอกเลยว่ามั้นพูดจาแข็งๆแต่จริงๆข้างในไม่ได้มีอะไร ถามว่าอยู่กันสองคนเป็นแบบนี้มั้ย เป็นค่ะ แบบนี้เลย วันนึงคุยกันน้อย นอกจากนางคึกอยากเล่น เราก็เล่นกันสองคนทำหน้าเอ๋อๆใส่กันเต้นท่าตลกๆให้กัน
ทุกๆคืนเราก็จะนอนคิดนอนคุยกันถึงเรื่องของวันนั้นๆ มีอะไรเคลียร์กันนอนก่ายกันแค่นั้นคือสิ่งที่เราแสดงควาทรักกันในแบบของเรา คำว่ารักนะตั้งแต่คบกันเราได้ยินมั้นพูดไม่เกิน5ครั้ง หรือพิมพ์มาบอก1-2ครั้ง กอดจูบคือไม่มีเลยจากมั้น แต่เรารู้ตั้งแต่แรกแล้วว่านางเป็นแบบนี้ เรารักในความเปนเขา
มั้นแสดงออกความรักไม่เหมือนคนอื่น และเรารับรู้ได้ทุกอย่าง และทุกอย่างในชีวิตเราขอบคุณแม่ที้ทำให้เกิดมาและสอนเราในหลายๆอย่าง และอีกคนคือมั้น ที่ทำให้เราดูดีขึ้นเปลี่ยน เป็นทุกอย่างให้เรา ทำผมให้เรา แต่งหน้าให้เราก่อนที่เราจะแต่งเองได้ หาชุดจัดชุดให้เรา ทุกอย่าง สร้างความมั่นใจให้
เราพูดได้เต็มปาก ว่ามั้นรักเราจริงๆเราสัมผัสได้ และคนใกล้ตัวเราก็รู้ดีรักและเป็นห่วงเรา แบบไม่แสดงออกให้ใครเห็น เราขอโทษทุกคนที่คลิปออกมาแบบนั้น แต่เราชอบถ่ายคลิป มั้นไม่ชอบ เราเลยคิดว่าเวลาถ่ายและหันไปหานาง นางเมินๆนิ่งๆมันดูน่ารักดี เราขอบเวลานางขึมๆ5555
และสุดท้าย มั้นคงยังควาทคิดเด็กเอาแต่ใจ อาจจะไม่ได้นึกถึงคนดูแบบที่หลายคนคิด แต่สัญญาจะทำให้นางพูดเก่งขึ้นๆให้ได้ แต่พูดน้อยก็น่ารักสำหรับเรา5555555 และฟลุ๊คขอน้าอย่าดุนางเยอะ555 เมื่อวานเล่าให้นางฟัง นางดูนอยๆนิ่งๆไม่อยากออกกล้องไปใหญ้555 ขอโอกาสหน่อยน้า