มิกซ์ เฉลิมศรีเลิกกับแฟนหนุ่มแล้ว รับผิดเองหมดใจ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/11/Annotation-2019-11-07-160838.jpg)
มิกซ์ เฉลิมศรีเลิกกับแฟนหนุ่มแล้ว รับผิดเองหมดใจ
ทำเอาหลายคนเสียใจ และต่างก็ให้กำลังใจกันเป็นจำนวนมาก เมื่อ วันเฉลิม จำเนียรพล หรือ มิกซ์ เฉลิมศรี เน็ตไอดอล ได้เลิกรากับแฟนหนุ่ม ดิ๊ว นฤดล เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยเจ้าตัวได้ออกมาประกาศผ่านเฟสบุ๊ก Wanchaleom Jamneanphol ว่า
ตอนมีผัวก็อวด ตอนเลิกก็ต้องแจ้ง “ บอกเลิกคน คนนึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายเลยค่ะ “ คือตัวเราอิ่มตัวมาก พยามทำใจให้แข็ง อยู่นานมาก ( การไล่คนที่รักเรามาก ให้ออกไปจากเราไม่ใช่เรื่องง่ายเลยค่ะ
ไม่มีเรื่องคนอื่นมาเกี่ยวข้อง ( ดิ๊วเป็นคนรักที่ดีมาก ) มีแต่เราแหละเอาคนอื่นเข้ามาในชีวิตคู่อยู่บ่อย
พูดได้เลยว่า “ ดิ๊วคือคนที่รักเรามากที่สุด ตั้งแต่ที่เคยเจอมา “ ( ผิดที่ตัวเราเองแหละ ไปรักเค้าน้อยลงตอนไหนไม่รู้ )
ชีวิตมาอยู่ในจุด ผู้ชายพาไปเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัว มันก็เว่ออยู่นะ.
สำหรับเราคือเลิกแล้ว.. ( แต่สำหรับเค้า คงคิดว่าอาจจะมีหวัง ) ตอนนี้ยังไม่ยอมแพ้ที่จะง้อเลย “ แต่เรามันขี้เบื่อเกินอะ ทั้งๆที่ เค้าไม่ได้ทำอะไรผิดเลย “
#ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงนะคะ ( แต่อยากให้ห่วงดิ๊วมากกว่า ) มิกซ์ยังมีเพื่อนๆพี่ แต่เค้ามีแค่มิกซ์คนเดียว
ทางมิกซ์ก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ด้วยว่า เลือกอะไรที่สบายใจเถอะนะมิก ถ้าการคบกันมันทำให้ไม่สบายใจ นี่จะยอมเข้าใจเธอเอง
![](https://scontent.fbkk3-3.fna.fbcdn.net/v/t1.15752-9/72752697_2590331951060329_145632393863102464_n.jpg?_nc_cat=104&_nc_eui2=AeGrfLKiYyibPyEG2wZBOBhk47C2I8HqCUfMR-O1xV0nS-jjzohJGmD2RCFxwz3p4703p0g5Gd781FoOK2PNvg0_rKS2pCW516vHEmkBzLiaPQ&_nc_oc=AQmh-VOcKS3i80Z05s3kp46eBeYk8IMRJyXZf9v2McYlR_BHHyxPcC3FxnAFDwI8iXg&_nc_ht=scontent.fbkk3-3.fna&oh=1e14ae46d67e81ed913f5dc124770ed7&oe=5E198E08)
ทางนัท นิศามณี เลิศวรพงศ์ ยูทูบเบอร์เน็ตไอดอลสาวประเภทสอง ฉายา นัท สะบัดแปรง ก็ได้ออกมาโพสต์ภาพคู่กับมิกซ์ ผ่านเฟสบุ๊กส่วนตัวด้วย และเขียนว่า เมื่อพี่มิกเลิกกับแฟนแล้วเราบอกสู้ๆ กลจ นะ #อีมิกผู้ที่ไม่ยอมแสดงความอ่อนแอออกมา
https://web.facebook.com/nisamanee.lertvorapong/posts/2438020332914171
งานนี้ก็มีหลายคนเข้ามาคอมเมนต์ให้กำลังใจกันเป็นจำนวนมาก และอยากให้ทั้งคู่กลับมาดีกันเหมือนเดิม