บันเทิง
เจ ชนาธิปปลื้มยูโกะ อารากิ ตรงสเปค
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/09/70382267_2874821469254734_6438423815159545856_n.jpg)
เจ ชนาธิปปลื้มยูโกะ อารากิ ตรงสเปค : ข่าวบันเทิง
เจ ชนาธิป นักฟุตบอลร่างเล็กชาวไทย ของสโมสรคอนซาโดเล่ ซัปโปโรในเจลีก ได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อญี่ปุ่น เกี่ยวกับสเปคสาวในฝันของเจ้าตัว
เจบอกว่ามี 3 ข้อ คือ สดใสร่าเริง, เป็นคนฟันสวย และเป็นคนขาสวย ถ้ามีครบ 3 ข้อคือสมบูรณ์แบบ พอถูกถามว่าให้ยกตัวอย่างสาวญี่ปุ่นที่ตรงสเปคมากที่สุด เจก็บอกว่ามีดาราที่ชื่นชอบอยู่แล้ว คือ ยูโกะ อารากิ ดารานางแบบชื่อดังนั่นเอง
เจ้าตัวบอกว่าต้องเป็นยูโกะ อารากิ แน่นอน เพราะเป็นคนที่มีรอยยิ้มน่ารักมากๆ ไม่ค่อยได้ทำความรู้จักกับผู้หญิงญี่ปุ่นมากเท่าไร นับตั้งแต่ย้ายมาเล่นฟุตบอลที่นี่ แต่เท่าที่สังเกตคือ สาวญี่ปุ่นจะขี้อายมากกว่าสาวไทย ผู้หญิงไทยจะกล้าแสดงออกได้ชัดเจนกว่าฃ
ภาพจาก: IG@yuuuuukko_