ข่าว
กรมอุตุฯทำชาวเน็ตฮา ลืมเอาสติกเกอร์ออกระหว่างไลฟ์สดรายงานพายุคาจิกิ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/09/Screen-Shot-2562-09-04-at-01.41.06.jpg)
วันที่ 3 ก.ย. ทางเพจกรมอุตุนิยมวิทยาได้เผยแพร่ไลฟ์สดรายงานสถานการณ์พายุระดับ 3 (โซนร้อน) คาจิกิ ช่วงเวลา 12.15 น. ซึ่งอธิบดีกรมอุตุนิยมวิทยา ดร.ภูเวียง ประคำมินทร์ เป็นผู้อธิบายหน้ากล้องไลฟ์ อธิบายถึงสถานการณ์อย่างละเอียด แต่ขณะที่กำลังพูดก็มีสติกเกอร์แบบต่างๆ ปรากฏขึ้นบนหน้าของดร.ภูเวียง เช่น หมวกหุ่นยนต์ หนวดพ่อมด หน้าแมวพร้อมหิมะตก เป็นต้น
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/09/Screen-Shot-2562-09-04-at-01.41.28.jpg)
เหตุการณ์ไม่คาดฝันนี้ ทำให้ชาวเน็ตที่กำลังรับชมไลฟ์ต่างพากันอึ้งและอดขำไม่ได้ และมีการแสดงความคิดเห็นไปต่างๆ นานาว่าเกิดอะไรขึ้นกับไลฟ์ครั้งนี้
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/09/Screen-Shot-2562-09-04-at-01.41.14.jpg)
อย่างไรก็ตาม ทางแอดมินเพจของกรมอุตุนิยมวิทยาได้ออกมาโพสต์ขออภัยในเรื่องดังกล่าวแล้ว โดยระบุว่ามือไปโดนปุ่มเอฟเฟกต์ และไม่ได้ตั้งใจให้ออกมาแบบนี้
ที่มา เดลินิวส์ และ กรมอุตุนิยมวิทยา