สรุปเหตุการณ์ ‘โน้ต’บิ๊กไบค์ ลูกชายเจ้าของค่ายเพลง ชนราวสะพานคอขาด ญาติไอซ์ ปรีชญา
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2019/07/742750b3-0334-4879-bee2-6bc0c911bb20.jpg)
สรุปเหตุการณ์สุดเศร้า ‘โน้ต ภัทร์นฤณ’ ขี่บิ๊กไบค์ชนราวสะพานคอขาด ดีเจระย้า ผู้บริหารค่ายเพลงรถไฟดนตรี ทราบข่าวจากเพื่อนบ้าน ญาติไอซ์ ปรีชญา ดาราสาวโพสต์อาลัยเศร้า
1.เมื่อช่วงเช้าของวันนี้เกิดเหตุการณ์สลด นายภัทร์นฤณ พงษ์ธนานิกร อายุ 37 ปี ขี่รถจักรยานยนต์บิ๊กไบก์ BMW รุ่น S1000RR มาทางถนนเพชรบุรี ขี่ขึ้นมาบนสะพานข้ามแยกคลองตัน แล้วประสบอุบัติเหตุเสียหลักล้ม ชนกับราวสะพานจนคอขาดเสียชีวิต
2.เจ้าหน้าที่ตำรวจหลักฐานแวดล้อมที่เกิดเหตุพบรอยเบรกยาว 2 เมตร สันนิษฐานว่านายภัทร์นฤณควบคุมรถไม่อยู่จนประสบอุบัติเหตุดังกล่าว
3.ต่อมาทราบว่า นายภัทร์นฤณ พงษ์ธนานิกร หรือ แตงโมโน้ต เป็นบุตรชายของดีเจระย้า หรือ นายประเสริฐ พงษ์ธนานิกร อายุ 72 ปี ผู้บริหารค่ายเพลงรถไฟดนตรี และเป็นญาติของนางเอกสาว “ไอซ์ ปรีชญา พงษ์ธนานิกร ”
4.ทั้งนี้ โน้ต ยังเป็นผู้บรหารค่ายเพลง Backyard ในเครือรถไฟดนตรี อีกด้วย
5.โน้ตกับดีเจระย้าอาศัยอยู่บ้านคนละหลัง หลังเกิดเหตุเพื่อนบ้านได้บอกข่าวดีเจระย้าว่าพบรถคล้ายของบุตรชายประสบอุบัติเหตุ ดีเจระย้าจึงรีบโทรหาโน้ต แต่ติดต่อไม่ได้ เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุจึงทราบข่าวร้าย
6.ไอซ์ ปรีชญา พงษ์ธนานิกรได้โพสต์ผ่านอินสตาแกรม @icepeechaya แสดงความไว้อาลัยต่อการสูญเสียลูกพี่ลูกน้องไว้ว่า
“We don’t just grieve the moment our loved one passes, we greive the past the future and now, our loved ones more than a moment in time. ? R.I.P P’ Note Patnarin Pongthanaikorn ? ? #pongthananikornfamily”
https://www.instagram.com/p/B0axxsbhMIi/
7. เพจบิ๊กเกรียนได้โพสต์ภาพกล้องวงจรปิดจับภาพรถบิ๊กไบก์ของโน้ต หรือ นายนายภัทร์นฤณก่อนเกิดอุบัติเหตุไว้ได้
https://www.facebook.com/watch/?v=444514986397063
8.เพจเฟซบุ๊ก “ดาราภาพยนตร์” ระบุว่า กำหนดการพิธีบำเพ็ญกุศล นายภัทร์นฤณ พงษ์ธนานิกร ณ วัดธาตุทอง ศาลา 4 ในวันที่ 29 กรกฏาคม รดน้ำศพเวลา 16.30 น. พิธีสวดพระอภิธรรมวันแรก เวลา 18.30 น. พิธีสวดพระอภิธรรมระหว่าง วันที่ 30 กรกฏาคมถึง 4 สิงหาคม สวดพระอภิธรรม เวลา 19.00 น. พิธีฌาปณกิจ วันจันทร์ที่ 5 สิงหาคม เวลา 17.00 น. ณ เมรุวัดธาตุทอง
ภาพจาก อาสาร่วมด้วยวนาลัย 24, เฟซบุ๊ก ร่วมด้วยช่วยกัน
https://www.facebook.com/Teerasin1356/posts/2380467832234642