![มิค เบนซ์ น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ กรมสมเด็จพระเทพ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/มิค-เบนซ์-น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ-กรมสมเด็จพระเทพ.png)
มิค บรมวุฒิ – เบนซ์ พรชิตา สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ กรมสมเด็จพระเทพฯ เนื่องในวันพระราชสมภพ 2 เมษายน โพสต์ภาพย้อนความปีติครั้งหนึ่ง พระองค์ท่านทรงขลิบผมให้ “น้องเปรม” ลูกชาย
นับเป็นเกียรติอันสูงสุดของครอบครัวดาราดัง อย่าง “มิค บรมวุฒิ หิรัณยัษฐิติ” และ “เบนซ์ พรชิตา ณ สงขลา” เมื่อ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อครอบครัวหิรัณยัษฐิติ เป็นอย่างมาก พระองค์ทรงขลิบผมไฟให้กับลูก ๆ ของทั้งคู่ สร้างความตื้นตันใจและความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างหาที่สุดมิได้
เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี 2 เมษายน การนี้ มิค บรมวุฒิ รู้สึกสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์เป็นอย่างมาก จึงได้อัปโหลดภาพย้อนวันวานแห่งความปีติผ่านทางเพจเฟซบุ๊ก Mick Baromvudh พร้อมด้วยข้อความระบุว่า “ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน”
หลังจากลงรูปไปได้เพียงไม่นาน เหล่าคนบันเทิง รวมถึงแฟนคลับของทั้งหนุ่มมิค และสาวเบนซ์ ต่างก็เข้ามาถวายพระพร และคอมเมนต์แสดงความยินดีกับครอบครัวนี้ด้วย
![สมเด็จพระเทพฯ ทรงขลิบผมให้ลูกสาวคนแรกของ มิค-เบนซ์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/สมเด็จพระเทพฯ-ทรงขลิบผมให้ลูกสาวคนแรกของ-มิค-เบนซ์.jpg)
![กรมสมเด็จพระเทพฯ ขลิบผมให้ลูก เบนซ์-มิค](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/กรมสมเด็จพระเทพฯ-ขลิบผมให้ลูก-เบนซ์-มิค.jpg)
![ครอบครัว เบนซ์ พรชิตา - มิค บรมวุฒื](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ครอบครัว-เบนซ์-พรชิตา-มิค-บรมวุฒื.jpg)
![คอมเมนต์ชาวเน็ต](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/คอมเมนต์ชาวเน็ต-1.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
- ลงนามถวายพระพร กรมสมเด็จพระเทพ 2 เมษายน 67 ออนไลน์
- รวมคำถวายพระพร กรมสมเด็จพระเทพ 2 เมษายน เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ
- เลขมงคล กรมสมเด็จพระเทพฯ เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ
อ้างอิงจาก : FB Mick Baromvudh