!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-ขึ้นแท่นเป็น-Friend-of-Swarovski-ผู้ชายคนแรกของไทย-1.png)
แบรนด์จิวเวลรี่สุดหรู Swarovski ประกาศแต่งตั้ง ‘บลู พงศ์ทิวัตถ์’ เป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนไทยคนแรกและคนเดียว ที่ได้ขึ้นแท่นเข้ามารับตำแหน่งนี้
ประกาศอย่างเป็นทางการ แบรนด์จิวเวลรี่สัญชาติออสเตรีย ‘Swarovski’ (สวารอฟสกี้) ก็ได้ประกาศเปิดตัว ‘บลู พงศ์ทิวัตถ์ ตั้งวันเจริญ’ ในฐานะ Friend of Swarovski คนใหม่ของประเทศไทย ความพิเศษคือหนุ่มบลูถือเป็นผู้ชายคนแรกจากประเทศไทยที่ได้รับเลือก โดย Friend of House เป็นการที่บุคคลที่มีชื่อเสียงทีมีภาพลักษณ์ตรงกับแบรนด์ใช้สินค้าของแบรนด์จนเป็นที่รู้จักไปอย่างกว้างขวาง ทั้งนี้ ผู้ได้รับเลือกก็สามาถใช้สินค้าแบรนด์อื่นได้ด้วยเช่นกัน
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-4-1.jpg)
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-3.jpg)
การได้รับโอกาสร่วมทำงานกับแบรนด์ระดับโลก นับเป็นความสำเร็จอีกหนึ่งก้าวที่เกิดขึ้นในปีนี้ โดยหนุ่มบลุได้กล่าวถึงความรู้สึกหลังได้รับเลือกเป็น Friend of Swarovski ว่า “รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสร่วมงานกับทางสวารอฟสกี้ในทุก ๆ งานที่ผ่านมา และดีใจมากที่ทางแบรนด์เลือกเรามาเป็น Friend of Swarovski ประจำประเทศไทยในปีนี้ อยากให้ทุกคนรอชมว่าในปีนี้เราจะได้สร้างสรรค์อะไรออกมาให้ชมกัน คาดว่าจะเป็นอีกปีที่น่าตื่นเต้นสำหรับทั้งทางสวารอฟสกี้และตัวผมเองอย่างแน่นอน”
แน่นอนว่าสำหรับใครที่ติดตามผลงาน และอินสตาแกรม blue_pongtiwat ของหนุ่มบลูอยู่แล้วก็คงจะเห็นว่า ไลฟ์สไตล์ของหนุ่มบลูนั้นมีความเรียบหรูเหมาะกับแบรนด์เครื่องประดับ Swarovski อย่างมาก อีกทั้งเจ้าตัวยังชื่นชอบสวมเครื่องใส่ประดับ การร่วมงานในครั้งนี้จึงเป็นที่น่าจับตามองอย่างมาก
สุดท้ายนี้ ทาง Thaiger ก็ขอแสดงความยินดีกับ ‘บลู พงศ์ทิวัตถ์’ ให้กับการร่วมงานกับแบรนด์ดังในครั้งนี้ด้วยนะคะ
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-5-1.jpg)
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-2-1.jpg)
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-8.jpg)
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-5.jpg)
!['บลู พงศ์ทิวัตถ์' ขึ้นแท่นเป็น Friend of Swarovski ผู้ชายคนแรกของไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/บลู-พงศ์ทิวัตถ์-Friend-of-Swarovski-4.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง