สาวแชร์ โดน “สุนัขขืนใจ” ไม่กล้าปรึกษาใคร เลยโพสต์ถามโซเชียลแทน
![สุนัขขืนใจเจ้าของสาว](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/01/สุนัขขืนใจเจ้าของสาว.webp)
น้องสุนัขถูกเลี้ยงในบ้าน เผลอขึ้นคร่อมหญิงสาวผู้เป็นเจ้าของ แม่นลงล็อกพอดีเป๊ะ สาวโพสต์ปรึกษาถามชาวเน็ต โดนหมาขืนใจแบบนี้จะติดโรคบ้างไหม คนเม้นต์สนั่น ทำไมไม่ไปปรึกษาแพทย์
หญิงสาวโพสต์ถามชาวโซเชียล “โดนหมาข่มขืน จะติดโรครึเปล่า?” ก่อนแชร์ประสบการณ์ ถูกสุนัขที่เลี้ยงไว้ มีนิสัยทะลึ่งมากชอบขึ้นคร่อมขา วันหนึ่งน้องหมาวิ่งคร่อม จังหวัดเข้าพอดีเป๊ะ กลัวติดโรคติดต่อเลยไม่กล้าปรึกษาหารือกับใคร เลยมาแชร์เรื่องราวผ่านเฟสบุ๊ก หวังชาวเน็ตช่วงตอบข้อสงสัย แต่หลายคนเอ๊ะ? ทำไมไม่ปรึกษาแพทย์ละเนี่ย
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 18 มกราคม 2567 เฟสบุ๊ก เช เนเวอร์ดาย ได้แชร์โพสต์ภาพพร้อมแคปชั่นอธิบายจากหญิงสาวคนหนึ่งที่เล่าว่า ตนเองถูกสุนัขที่เลี้ยงไว้ เผลอวิ่งเข้ามาข่มขื่น สงสัยว่าตนเองจะติดโรคจากน้องหมาหรือไม่
“โดนหมาข่มขืน จะติดโรครึเปล่า? คือที่บ้านเลี้ยงน้องหมาอยู่ตัวนึง น้องทะลึ่งมาก เผลอก้มให้เห็นไม่ได้ ชอบขึ้นคร่อม บางทีก็-ขา วันที่เกิดเรื่อง คือเราเพิ่งอาบน้ำเสร็จ ยังไม่ได้แต่งตัว เราเผลอก้มเก็บของแป๊บเดียวเอง น้องหมาก็วิ่งมาขึ้นคร่อมเรา ละคือแบบจังหวะที่น้องดันเข้าทีเดียว มันแม่น ตรงของเราพอดีเลย มันเกิดขึ้นเร็วมากจริง ๆ คือมันเข้าไปแล้ว แต่ยังไม่ลึกมาก มันจะมีโรคติดต่ออะไรรึเปล่าคะ เราไม่กล้าไปปรึกษาใครเลย”
ปิดท้ายกันด้วยคอมเมนต์จากบรรดาชาวเน็ต ที่ต่างพากันแสดงความคิดเห็นในเชิงการแนะนำหญิงสาวว่า ทำไมไม่ลองไปปรึกษาแพทย์ หรือสัตว์แพทย์เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว หรือหากมีความกังวลมากก็อยากแนะนำให้ไปปรึกษาจิตแพทย์เพื่อหาแนวทางการช่วยเหลือต่อไป
รวมไปถึงยังได้มีชาวเน็ตบางคนเตือนให้ระวังน้องหมา เพราะเป็นพฤติกรรมที่เป็นไปตามสัญชาตญาณสัตว์ หากเกิดอุบัติเหตุถูกสอดเข้าไปลึก อาจติดแน่นเอาออกไม่ได้ จะต้องรีบไปพบแพทย์ทันที
“ไม่กล้าปรึกษาใคร แต่กล้าโพสเฟส”
“ปรึกษาชาวโลกแทน กรรม”
“รู้ทั้งรู้ จะเลี้ยงไว้ใกล้ชิดขนาดนั้นทำไม”
“เคยมีกรณีนี้นะ หมามันมีลูกโป้งล๊อกแทงเข้าไปแล้วลูกโป้งมันล๊อกเรียกว่าติดเอ๊ง เอาไม่ออกนะ เจ็บทั้งคนหมาก็ตกใจข่วนหลังแหกหมดต้องอุ้มหมาอุ้มคนไปโรงบาล อายไปทั่วหมู่บ้านหล่ะมึง อย่าลองทำ”
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
อ้างอิง : เชเนเวอร์ดาย สบ๊ายสบาย