![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-ท้าลมหนาว-ใส่บิกินี่ตัวจิ๋ว.png)
นุ้ย สุจิรา ออกทริปที่หัวหิน ท้าลมทะเลหน้าหนาว นุ่งบิกินี่ตัวจิ๋วสีเขียวอ่อน อวดหุ่นเป๊ะ ออร่ากระจายเต็มหาด จนแฟนคลับคอมเมนต์ชมรัว ๆ
โพสต์ภาพแต่ละทีแฟนคลับเป็นอันต้องเข้ามากดไลก์รัว ๆ สำหรับ นุ้ย สุจิรา อรุณพิพัฒน์ นักแสดงและพิธีกรสาว ช่วงปลายปีแบบนี้ นุ้ยก็ออกทริปท่องเที่ยวที่ทะเลหัวหิน พร้อมกับสามีหนุ่ม ปอนด์ ชยพล หลีระพันธ์ และ น้องรดา-น้องรพี ลูกน้อยกลอยใจทั้งสอง
แม้อากาศประเทศไทยจะหนาวเย็นลง แต่ความแซ่บของนุ้ยไม่เคยลดลงตาม ล่าสุด นุ้ยได้โพสต์ภาพผ่านอินสตาแกรม ขอท้าลมหนาว ด้วยความร้อนแรงแบบทะลุปรอท ด้วยการนุ่งบิกินี่สีเขียวอ่อนสุดจี๊ดจ๊าด โพสท่าแบบเลิศ ๆ ตามประสาตัวแม่ พร้อมแคปชันเชิญชวนไปทะเล ระบุว่า “ถ้าเธอเบื่อเขา ไปทะเลกับเราได้นะ #วันเสาร์เหงาได้ไง #หัวหินหนาวมากกกก”
![นุ้ย สุจิรา ชุดว่ายน้ำ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-ชุดว่ายน้ำ.png)
งานนี้แฟนคลับต่างเข้ามาคอมเมนต์รัว ๆ นอกจากจะชื่นชมความสวยของนุ้ยและหุ่นที่เป๊ะปัง แม้จะพ่วงตำแหน่งคุณแม่ลูกสองแล้ว แฟนคลับถึงกับขอไม้เรียว เพราะแม่เปรี้ยวเกินไป มะนาวทั้งไร่ พริกทั้งสวนก็สู้ไม่ไหวจ้า
บอกเลยว่าทะเลหัวหินตอนนี้ไม่ร้อนแล้ว อีกทั้งแฟนคลับบางส่วนยังเรียกร้องให้แม่นุ้ยกลับกรุงเทพมหานครแบบด่วน ๆ เพราะตอนนี้อากาศหนาวมาก เผื่อว่าความแซ่บของนักแสดงสาวจะดับความหนาวในใจแฟนคลับได้บ้าง
![นุ้ย สุจิรา อรุณพิพัฒน์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-อรุณพิพัฒน์.jpg)
![นุ้ย สุจิรา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา.jpg)
![นุ้ย สุจิรา บิกินี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-บิกินี่.jpg)
![นุ้ย สุจิรา พิธีกร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-พิธีกร.jpg)
![นุ้ย สุจิรา นักแสดง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/นุ้ย-สุจิรา-นักแสดง.jpg)