![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-1.jpg)
รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูกชายคนแรกแล้ว แข็งแรงทั้งแม่ลูก คุณแม่ป้ายแดงเผยชื่อลูกชาย ชื่อเพราะเข้ากับแม่สุด ๆ สุดแฮปปี้พ่อเป็นคนคิดชื่อให้
อากาศประเทศไทยจะเย็นแค่ไหน แต่บ้านนี้เขาอบอุ่นหัวใจสุด เพราะคุณแม่คนใหม่ รถเมล์ คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ ออกมาแนะนำตัวลูกชายที่เพิ่งคลอด ผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว @rodmayaloha เป็นที่เรียบร้อย เมื่อวันที่ 18 ธันวาคมที่ผ่านมา ท่ามกลางความยินดีของคนบันเทิงและเหล่าชาวเน็ต
![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-7.jpg)
คุณแม่รถเมล์เผยที่มาของชื่อลูกชาย น้องคิด ว่ามาจากชื่อจริงของตนว่า คะนึงนิจ ที่มีความหมายว่า คิดถึงเสมอ จึงนำมาตั้งเป็นชื่อของลูกเพื่อจะสื่อความว่า ลูกก็คิดถึงคุณแม่เสมอ ส่วนชื่อนี้คุณพ่อบอล สุเมธเป็นคนคิดให้นั่นเอง
“สวัสดี Kidd!
แม่ชื่อคะนึงนิจ = คิดถึงเสมอ
ลูกชื่อคิด (Kidd) = คิดถึงแม่เสมอ
พ่อ = คนคิด
#sumethandthebuswithourkidd”
![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-8.jpg)
เบบี๋ตัวน้อยดูท่าจะแข็งแรงไม่เบา เหล่าลุงป้าน้าอาในวงการบันเทิง ต่างก็ตบเท้าเข้ามายินดีกับคุณแม่รถเมล์ พร้อมยินดีต้อนรับหลานคนใหม่ และส่งมอบความรักความเอ็นดูให้เพียบ ไม่ว่าจะเป็นเชียร์ ฑิฆัมพร, ลีเดีย ศรัณย์รัชต์, มิค บรมวุฒิ, ขวัญ อุษามณี, เบนซ์ ปุณยาพร ฯลฯ
มีคนมาร่วมอวยพรรับขวัญหลาน ๆ อย่างล้นหลาม ทั้งคุณแม่คุณพ่อและหนูน้อยคิดต้องมีความสุขมากแน่นอนเลย น่ารักทั้งบ้านอย่างนี้ ทีมงานไทยเกอร์ขอร่วมอวยพรให้คุณแม่รถเมล์และลูกชาย น้องคิด มีสุขภาพแข็งแรงในเร็ววันนะคะ.
![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-9.jpg)
![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-10.jpg)
![รถเมล์ คะนึงนิจ คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-12.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-11.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-2.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-3.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-4.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-5.jpg)
![รถเมล์คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/รถเมล์-คะนึงนิจ-คลอดลูก-6.jpg)