![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/IG_dollar_rattakul_03-1.jpg)
“นายพลดอลล่าร์” สามี “คุณหญิงแมงมุม” พาเดินสายทำบุญร่วมกัน จ.สิงห์บุรี หลังอาการป่วยคุณหญิงดีขึ้นจนลุกขึ้นนั่งได้ งานนี้โชว์หวาน ป้อนเมนูโปรด “เป็ดพะโล้” กันถึงเตียง
คุณหญิงแมงมุม ม.ร.ว.ศรีคำรุ้ง ยุคล คือผู้จัดละครฝีมือเทพคนหนึ่งของวงการบันเทิง ที่พักรักษาตัวจากโรคเส้นเลือดในสมองตีบ และโรคแพ้ภูมิตัวเอง ล่าสุดอาการดีขึ้นมาก จนสามารถลุกขึ้นนั่งได้แล้ว
เมื่อวันที่ 23 ม.ค. 65 พล.ต. พัชร รัตตกุล หรือ นายพลดอลล่าร์ สามีของคุณหญิงแมงมุม โพสต์ลงอินสตาเเกรม “dollar_rattakul” เป็นภาพขณะทำบุญร่วมกับคุณหญิงเเมงมุมและครอบครัวที่จังหวัดสิงห์บุรี
![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/New-Project-2022-01-25T153714.626.jpg)
รวมถึงภาพที่ เจ้าตัว ป้อนก๋วยเตี๋ยวเป็ดพะโล้ซึ่งเป็นเมนูโปรดของคุณหญิงแมงมุม แบบป้อนถึงเตียงกันเลยทีเดียว
![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/New-Project-2022-01-25T153957.201.jpg)
หลังโพสต์แพร่กระจายออกไป ชาวเน็ตจำนวนมาก ต่างเข้ามาชื่นชมนายพลดอลล่าห์ที่ดูแลคุณหญิงเเมงมุมอยู่ไม่ห่าง
รวมถึงเอาใจช่วยให้คุณหญิงเเมงมุมเอาชนะโรคต่างๆได้ทั้งหมดจนสามารถกลับมาผลิตผลงานละครดีๆให้คนไทยได้รับชมกันอีกครั้ง
![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/IG_dollar_rattakul_05-2.jpg)
![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/IG_dollar_rattakul_06-1.jpg)
![นายพลดอลล่าร์ คุณหญิงแมงมุม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/IG_dollar_rattakul_09-1.jpg)