เนเงิน – ครูเบียร์ ติดโควิดคู่ ลั่น โอมิครอนติดง่าย ภูมิดีแค่ไหนก็ไม่รอด
![เนเงิน ครูเบียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/New-Project-2022-01-11T160048.183.jpg)
เนเงิน – ครูเบียร์ ติดโควิดคู่ ลั่น โอมิครอนติดง่าย ภูมิดีแค่ไหนก็ไม่รอด เผย ได้อยู่ห้องเดียวกัน ดีหน่อยไม่เหงา
ถึงแม้ว่าจะฉีดวัคซีนจนภูมิขึ้นสูงแค่ไหน ก็ยังคงต้องระวังตัวกันเป็นอย่างดี เพราะเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์ใหม่อย่าง โอมิครอน งั้น สามารถแพร่เชื้อได้อย่างรวดเร็วและง่ายกว่าสายพันธุ์อื่น ๆ ซึ่งล่าสุด เนเงิน เจตริน ศรีสังข์ ก็ได้ออกมาโพสต์เฟซบุ๊คแจ้งข่าวว่าตนเองนั้นติดโควิดสายพันธุ์โอมิครอน อีกทั้งยังติดแฮชแท็กถึงแฟนสาวอย่าง ครูเบียร์ นุติญา ว่าเธอเองก็ติดเชื้อด้วยเช่นกัน โดยระบุว่า
“? ผลตรวจจาก รพ.พญาไท นวมินทร์ ออกแล้ว #ผลเป็นบวก (ทั้ง2คนครับ) ? ขอโทษทุกๆคนที่อยู่ใกล้ชิดพวกเราด้วยนะครับ ใครที่อยู่ใกล้ชิดพวกเรา อยากให้ดูแลตัวเองด้วยนะ ถ้ามีอาการให้รีบไปตรวจที่ รพ. ดีที่สุดครับ พวกผมตรวจกับ ที่ตรวจ ATK อยู่ตลอด ไม่ขึ้นครับ แต่เริ่มมีอาการคันคอไอเล็กน้อย เลยไปตรวจที่ รพ. และทาง รพ. ได้โทมาแจ้งว่าผลเป็นบวกครับ ทุกคนออกไปไหนมาไหนระวังตัวเองกันด้วยนะ
โอมิครอนมันติดง่ายจริงๆครับ ภูมิดีแค่ไหนก็ไม่รอด ใช้ชีวิตกันอย่างปลอดภัยนะ #เป็นห่วงทุกคนครับ ? ตอนนี้พวกผมก็ได้เข้ารักษาตัวที่ รพ. พญาไท นวมินทร์ แล้วนะครับ พี่ๆพยาบาลประสานหาเตียงให้เร็วมาก ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมได้อยู่ห้องเดียวกับน้องเบียร์ครับ ดีหน่อยครับ ไม่เหงา #วัยรุ่นโอมิครอน ?”
ต่อมา เนเงิน ก็ได้ออกมาโพสต์ภาพอัพเดตคู่กับ ครูเบียร์ และระบุข้อความว่า “ดูแลกันและกัน ??” นั่นเอง
ทางด้านชาวเน็ตต่างแห่เข้ามาคอมเมนต์อวยพรให้ทั้งคู่หายไว ๆ
![เนเงิน ครูเบียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/267068659_3123466061218078_1086205046027658391_n.jpg)
![เนเงิน ครูเบียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/262099866_3116221058609245_2005910861247473299_n.jpg)
![เนเงิน ครูเบียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/269762070_3136903919874292_8230235491561478743_n.jpg)
![เนเงิน ครูเบียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/265356812_3122192831345401_2772003506854427888_n.jpg)
อ่านข่าวเพิ่มเติม