![สิงห์ วรรณสิงห์ เลิก มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/wannasingh_300783124_117513064397760_2730931698286607687_n-1.jpg)
ยุติความสัมพันธ์กันมาได้สักพักแล้วสำหรับคู่ของพิธีกรหนุ่มสายท่องเที่ยว ‘สิงห์ วรรณสิงห์ ประเสริฐกุล‘ กับอดีตแฟนนางงามสาว ‘มารีญา พูลเลิศลาภ‘ หลังจากที่คบหาดูใจกันมานานกว่า 2 ปี ด้านฝ่ายหญิงเผยเหตุผลเพราะจังหวะเวลาชีวิตไม่ตรงกัน หลังจากนี้ยังคงเป็นเพื่อนกัน
ล่าสุดทางหนุ่ม สิงห์ วรรณสิงห์ ก็ได้มีการออกมาเปิดใจครั้งแรกผ่านสื่อหลังเลิก มารีญา ภายในงาน ‘GQ MEN OF THE YEAR 2022‘ สภาพจิตใจตอนนี้ยอมรับว่า แผลใจยังไม่หายดี คงต้องขอเวลารักษาสักระยะ ถ้าถึงจุดหนึ่งที่โอเคแล้วจะกลับไปเป็นเพื่อนกันตามปกติ โดยระบุว่า
สภาพจิตใจตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ?
“กำลังฟื้นฟูครับ ทุกอย่างก็ตามกาลเวลา เดี๋ยวมันต้องดีขึ้นตามเวลา (ยิ้ม) อย่างก่อนหน้านี้ผมได้มีโอกาสไปพักผ่อน ก็ได้ตัดมือถือไป 10 วัน ได้อยู่กับสิ่งที่รักเต็มที่ และก็ตั้งใจไว้แล้วว่าปีหน้าน่าจะได้ออกเดินทางเยอะมาก คงได้เห็นที่แปลก ๆ บนโลกกันครับ รอดูกันได้”
ได้คุยกับเขาบ้างไหม ?
“จริง ๆ ตอนแรกเราสองคนก็พยายามที่จะเป็นเพื่อนกันให้ได้นะครับ แต่ตอนนี้อาจจะเป็นผมเองที่ขอ ขอรักษาระยะสักแป๊บหนึ่ง และถ้าหากมันถึงจุดหนึ่งที่โอเคแล้ว เราก็จะได้เป็นเพื่อนกันตามปกติ”
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313425889_682599779897008_6483671984666730507_n-1.jpg)
เป็นเหตุผลที่เราออกท่องเที่ยวเพื่อเยียวยาตัวเองหรือเปล่า ?
“อย่างตอนนี้ผมก็พยายามกลับไปเป็นตัวของตัวเองเหมือนที่เป็นมาก่อนช่วงโควิด คือต่อให้มี หรือไม่มีแฟน ผมก็เดินทางตลอดอยู่แล้ว และตอนนี้พอสถานการณ์โควิดมันเริ่มซา ผมก็เลยได้กลับมาทำงานที่รักจริง ๆ อีกครั้ง มันก็เหมือนกับเราได้ทำงานไปด้วย ได้เยียวยาไปด้วยพร้อม ๆ กันอ่ะครับ”
แฟน ๆ หลายคนยังคงลุ้นให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกครั้ง ?
“เรื่องโอกาสที่จะเป็นเหมือนเดิมมันคงไม่ได้ขึ้นอยู่กับผม หรือขึ้นอยู่กับน้องหรอกครับ มันแล้วแต่จังหวะชีวิตของแต่ละคนมากกว่า และที่ผ่านมาพวกเราก็พยายามทำเต็มที่กันสุด ๆ แล้ว ไม่ได้มีใครรู้สึกเสียใจย้อนหลัง ไม่มีใครโทษใคร ไม่มีใครโกรธกัน แต่มันเป็นเพราะจังหวะชีวิตไม่ได้จริง ๆ ซึ่งเราก็ต้องปล่อยไปตามนั้น และถ้าหากวันหนึ่งมันจะกลับมา มันก็คงเป็นเรื่องของมันเองโดยที่เราไม่ต้องทำอะไร”
ทุกวันนี้ยังได้พูดคุยกันอยู่ไหม ?
“พูดคุยกันถึงจุดหนึ่งครับ แต่ว่าตอนนี้ผมเองก็ขอรักษาระยะนิดหนึ่งเพื่อที่จะได้หายดี”
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313426730_682599876563665_3799874518889791055_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313428879_682599863230333_7962744507618778036_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313399235_682599873230332_892255139265124990_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313409058_682599743230345_6552060880943529219_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/299149098_622659189224401_6136033575145254906_n.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/297853400_621131619377158_6302754633783389152_n.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313411711_682599793230340_5215716449708962076_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313413682_682599766563676_6433526421183668410_n-1.jpg)
![สิงห์ วรรณสิงห์ มารีญา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/11/313372883_682599739897012_3996695735513870661_n-1.jpg)