เปิดวาร์ป ‘ณัฐ ณิชชา’ ว่าที่เจ้าสาวป้ายแดงผู้กุมหัวใจ ‘อนันดา’ มายาวนานกว่า 5 ปี
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/293707375_3306139416274102_4345851044384364171_n-1.jpg)
เปิดวาร์ป ทำความรู้จัก ณัฐ ณิชชา แฟนสาวคนสวยที่กำลังจะกลายเป็นว่าที่เจ้าสาวป้ายแดงคนล่าสุด ของพระเอกหนุ่มมากฝีมือ อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม
หลังจากเมื่อช่วงค่ำของวันที่ 8 ส.ค. 65 ที่ผ่านมาพระเอกหนุ่มมากฝีมือ อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม ก็ได้ทำการจัดเซอร์ไพรส์ใหญ่สุดโรแมนติก ด้วยการคุกเข่าขอแฟนสาวคนสวยอย่าง ณัฐ ณิชชา ธนาลงกรณ์ แต่งงาน ท่ามกลางบรรยากาศฝนที่โปรยปลาย พร้อมกับคำชื่นชมยินดีของเหล่าเพื่อน ๆ ที่ร่วมเป็นพยานรักอย่างคับคั่ง
ประวัติ ณัฐ ณิชชา แฟนอนันดา ว่าที่เจ้าสาวป้ายแดง
สำหรับประวัติ ณัฐ ณิชชา แฟนสาวของหนุ่มอนันดา ถือได้ว่าเธอเป็นสาวที่สวยมีเสน่ห์มาก ๆ แถมนอกจากจะสวยแล้วเธอยังเป้นผู้หญิงที่มีความเก่งรอบด้าน มีโปรไฟล์ไม่ธรรมดาเพราะสาวณัฐ มีดีกรีเป็นถึงเจ้าของแบรนด์เสื้อผ้าสุดหรู “ณิชชา” (NICHA) ที่คร่ำหวอดอยู่ในวงการแฟชั่นมากนานว่า 8 ปี แล้ว อีกทั้งเธอยังสามารถนำแบรนด์ “ณิชชา” ให้ไปโกอินเตอร์และเป็นที่รู้จักได้ในระดับนานาชาติ ได้ด้วยระยะเวลาไม่นาน เรียกได้ว่าเก่งเอามาก ๆ
![ณัฐ ณิชชา เปิดวาร์ป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/129781873_2840798089575853_3794370257716200313_n.jpg)
นอกจากนี้ ณัฐ ณิชชา เธอยังพ่วงด้วยการเป็นหลานคุณยาย จินตนา ธนาลงกรณ์ ผู้ก่อตั้งแบรนด์ “จินตนา” ซึ่งเป็นแบรนด์ชุดชั้นในชื่อดังเบอร์ต้น ๆ ของเมืองไทย และในส่วนประวัติทางด้านการศึกษาของสาวณัฐก็ไม่ธรรมดาเช่นกัน โดยเธอมีความสนใจทางด้านศิลปะบวกกับมีความใฝ่ฝันอยากจะมีธุรกิจเป็นของตัวเอง เธอจึงเลือกเรียนทางด้านวิจิตรศิลป์ (Fine Arts) ที่มหาวิทยาลัยอาคาเดมีออฟอาร์ต (Academy of Art University) เมืองซานฟรานซิสโก ประเทศสหรัฐอเมริกา
และหลังจากจบการศึกษาเธอก็ตัดสินใจบินตรงกลับที่เมืองไทยเพื่อนำความรู้ที่ได้ร่ำเรียนมาต่อยอดสร้างสรรค์ผลงานภายใต้แบรนด์ “ณิชชา” (NICHA) ของตนเองในทันที ทั้งนี้งานแต่ง ณัฐ ณิชชา ธนาลงกรณ์ และหนุ่ม อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ ก็คงต้องให้ทั้งสองออกมาชี้แจงด้วยตัวเองแล้ว ส่วนใครที่อยากทำความรู้จักกับสาว ณัฐ ก็สามารถไปติดตามได้ที่อินสตาแกรม@nichath
![ณัฐ ณิชชา เปิดวาร์ป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297835837_127556413336323_1444363481236189849_n-2.jpg)
![ณัฐ ณิชชา เปิดวาร์ป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298344557_782309239885383_534498487522471610_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298250571_494894275689754_3926866225401547275_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297887610_1009443013054926_3849922285323452124_n-1.jpg)
![ณัฐ ณิชชา เปิดวาร์ป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298362097_593959295741239_1453998685781793642_n-1.jpg)
![ณัฐ ณิชชา เปิดวาร์ป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298213603_734790727626274_2329825577889560318_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298089600_166275989307851_5786290375513904126_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298161356_452068310130353_5720451540254951887_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297887946_1400736943744762_29429756568334500_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298216180_1282054828992718_8927876751317659283_n-1.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/293707375_3306139416274102_4345851044384364171_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/272031347_450038006608695_2137570438364085026_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/212393788_511964259921512_2257165812309087369_n.jpg)