!['ปั้นจั่น' อัปเดตความรัก หลังเปิดตัวแฟน เผย รักครั้งนี้ดีที่สุด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/โครงการใหม่-37.png)
‘ปั้นจั่น’ อัปเดตสถานะความรัก หลังเปิดตัวแฟน เผยรักครั้งนี้ดีที่สุด ตนไม่ได้คลั่งรัก แค่เสมอต้นเสมอปลาย ทั้งนี้ จะพยายามปรับตัวเข้าหากัน เพราะถ้าหลุดคนดี ๆ ไปอีก คงจะไม่มีแล้ว
มีเรื่องให้ชุ่มชื่นหัวใจกันอีกแล้ว สำหรับนักแสดงหนุ่ม ‘ปั้นจั่น ปรมะ อิ่มอโนทัย’ เพราะหลังจากที่ลงภาพผ่านอินสตาแกรมเปิดตัวแฟนสาว ‘โจมิ’ เมื่อวันพุธที่ 12 กรกฎาคม 2566 ที่ผ่านมา ท่ามกลางคอมเมนต์จากแฟน ๆ และผู้คนในวงการบันเทิงที่แซวเป็นเสียงเดียวกันว่า เหมือนรูปพรีเวดดิงมากกว่าเปิดตัวแฟนเสียอีก
ความคืบหน้าล่าสุด เมื่อวันศุกร์ที่ 4 สิงหาคม 2566 ปั้นจั่นก็ได้ออกมาสัมภาษณ์กับสื่อมวลชน อัปเดตความรักหลังเปิดตัวแฟนผ่านอินสตาแกรม โดยปั้นจั่นก็ได้บอกกับสื่อมวลชนว่า รูปล่าสุดก็ลงรูปคุณเขา ก็ไม่เชิงเปิดตัว ปกติของคนคบหากัน อีกทั้งปั้นจั่นเองก็ไม่ได้คลั่งรัก แค่เสมอต้นเสมอปลาย
นอกจากนี้ ปั้นจั่นยังกล่าวอีกว่า ก็เหมือนทุกครั้ง เวลาสัมภาษณ์ก็อยากให้มันดี แต่ครั้งนี้ดูเหมือนจะดีที่สุดละ เพราะเราพร้อม คือถ้าหลุดคนดี ๆ ไปอีกคงไม่มีแล้ว ตอนนี้ชีวิตเป็นรูทีน ซ้อมกีฬา ถ่ายละคร กลับบ้าน อยู่กับครอบครัว ไม่ได้หวือหวาอะไรแล้ว ไม่ได้ไปกับเพื่อนบ่อย
ส่วนเขี้ยวเล็บก็ถอดแล้ว มนุษย์อาจจะมีพลาดได้ แต่ไม่พลาดจะดีที่สุด ส่วนแฟนเจอที่สนามกอล์ฟ เดินผ่านไปผ่านมา ตอนแรกก็เห็นผ่าน ๆ รู้จักกันแต่ไม่ได้คุย ปกติความรักจะเริ่มจากร้อยแล้วค่อย ๆ น้อยลง แต่รอบนี้เริ่มจากคนที่เคยเห็นกันมาก่อน รู้จักจากคนรอบข้าง เขาน่ารักอยู่แล้ว พอได้รู้จักกันไปเรื่อย ๆ เขามีน้ำใจ ใส่ใจมาก เราก็พยายามปรับตัวเข้าหากัน ผมเองก็พยายามที่จะเป็นคนที่ดีขึ้น ก็ได้เปิดอกคุยกัน ส่วนเรื่องข้อเสีย ค่อย ๆ เรียนรู้กันไป แต่ไม่ปล่อยมือกันนะ
เขาไม่ตัดสินใจเราจากเรื่องราวที่ผ่านมา ให้เราได้พิสูจน์ตัวเอง ที่จริงก็พิสูจน์กันและกัน ส่วนเรื่องคบ ก็คบกันมาเกือบปีแล้ว แต่รู้จักกันมานานกว่านั้น แต่ไม่ได้สนิท และไม่ได้มีคนเชียร์ให้คบ ตนตัดสินใจเอง ส่วนเรื่องอนาคต ถ้าให้พูดก็โตกันทั้งคู่แล้ว แต่ยังไม่ถึงขั้นอยากมีลูก เพราะยังมีความฝันที่อยากทำ แต่ตนก็โตกว่าเลยพยายามเป็นพี่ที่จะดีขึ้น นิ่งขึ้น ส่วนแฟนชื่อ โจมิ ไปส่องไอจีเขาได้
ก็ถือว่าสละโสดไปอีกหนึ่งสำหรับคุณปั้นจั่น ในเมื่อออกปากเองเลยว่าความรักครั้งนี้ดีที่สุด ทีมงาน Thaiger ก็ขอให้ความรักครั้งนี้ สุขสมหวังรักกันชื่อบานดั่งใจหวังนะคะ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364539619_822879502634414_8329649284460460782_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/365386718_1672536273216146_8884648447363295164_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364541362_166000159778015_3825736407510079865_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364667337_843011670178015_8076558199528566932_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364541994_1679820402497831_235443976604299022_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364622124_821121589364515_6148905517591435544_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364535217_255704283994663_3160556528959514903_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364535493_301852902366599_2509787720846461103_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364396355_806869827510666_8508789228371667823_n.jpg)