‘หญิงแย้ นนทพร’ ถูกหามเข้า รพ. เฉลยอาการป่วย ลืมไปว่าโรคนี้ยังมี
![หญิงแย้ นนทพร ป่วย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย.jpg)
หญิงแย้ อัปเดตอาการป่วย เฉลยแล้วโดนโรคอะไรเล่นงาน ถึงกับต้องนอนโรงพยาบาล ไม่ใส่แมสเพราะไม่กลัวโควิด แต่ลืมไปว่าโรคนี้ยังมีอยู่
หลังจาก หญิงแย้ นนทพร ธีระวัฒนสุข โดนหามส่งโรงพยาบาลไปเมื่อวันที่ 2 เมษายน 2566 เนื่องจากมีไข้สูง โดยไม่ทราบสาเหตุว่าป่วยเป็นอะไร ล่าสุดหญิงแย้อาการดีขึ้น เริ่มกลับมามีแรง พร้อมอัปเดตอาการให้เหล่าแฟนคลับได้หายสงสัยกันแล้ว
หญิงแย้ได้โพสต์คลิปวิดีโอผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว @yae_uunws เล่าอาการที่เกิดขึ้นกับตัวเธอ โดยสาเหตุของการป่วยในครั้งนี้ก็คือ โรคไข้หวัดสายพันธุ์ A ทำให้เธอเป็นไข้หนักมาก วัดที่คอได้ถึง 40 องศา มีอาการน้ำมูกและเสมหะเยอะ จริง ๆ รักษาตัวที่บ้านได้แต่เนื่องจากมีประกัน เธอจึงขออนุญาตเลือกแอดมิทที่โรงพยาบาล
![หญิงแย้ นนทพร ป่วย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-3.jpg)
พอมาถึงโรงพยาบาลก็มีการเจาะเลือดไปตรวจ จึงทราบว่าเป็นโรคไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์ A นั่นเอง โรคนี้จะติดต่อทางน้ำคัดหลั่งต่าง ๆ น้ำมูก เสมหะ น้ำลาย จึงต้องระวังไม่ให้แพร่เชื้อไปที่คนอื่น แต่โรคนี้ไม่ติดง่ายเท่าโควิด
นอกจากนี้หญิงแย้ยังบอกอีกว่าเธอไม่ค่อยได้ใส่แมสก์ เพราะไม่กลัวโควิดแล้ว แต่ลืมไปว่ายังมีโรคอื่นอยู่ พร้อมแคปชั่นระบุว่า
![หญิงแย้ นนทพร ป่วย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-2.jpg)
“ไม่กลัวโควิดก็เลยไม่ใส่ mask เท่าไหร่ แต่ลืมไปว่ายังมีไข้หวัดใหญ่อยู่นะจ๊ะ🥲🥲 จริงๆแล้วเป็นคนไม่ชอบมาโรงพยาบาลเลยถึงแม้จะมีประกันก็ตามเพราะรู้สึกเกรงใจหมอและพยาบาลที่ต้องมาดูแลเราถึงจะมีประกันก็เถอะแต่ก็รู้สึกเกรงใจจริงๆ
ขอบคุณโรงพยาบาลประจำใกล้บ้านของแย้นะคะ 🙏🏻🥰 ขอบคุณพี่ @kongmusical ด้วยที่ชวนทำประกันสุขภาพ ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะต้องจ่ายให้กับสุขภาพตัวเองไปเท่าไหร่เพราะปีนี้ก็เข้าโรงพยาบาล 3 รอบแล้วจ้ะ 🤒”
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-1.jpg)
ใต้โพสต์ดังกล่าวได้มีเหล่าคนบันเทิง รวมถึงชาวเน็ตเข้ามาแสดงความคิดเห็นให้กำลังใจเป็นจำนวนมาก ไม่ว่าจะเป็น “หายไวไวนะคะ”, “หายไว ๆ น้า แอดมิดเลยหายไวแน่นอน”, “ใครบอกไม่ติดง่าย ห้องลูกติดกันเกินครึ่งห้อง ติดไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์บี”, “หวัดใหญ่ก็ทรมานไม่แพ้นะแม่ หายไวไวค่า”.
![หญิงแย้ นนทพร ป่วย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-4.jpg)
![หญิงแย้ นนทพร ป่วย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-5.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-6.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-7.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-8.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-9.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-10.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-11.jpg)
![หญิงแย้นนทพร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/หญิงแย้-นนทพร-ป่วย-12.jpg)