![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/10/kota-rws.jpg)
ทำเอาสาวไทยต้องหวั่นไหวอีกครั้ง เมื่อล่าสุด โคตะ มิอุระ นักชกสุดหล่อจากญี่ปุ่น ได้เดินทางมาที่เมืองไทย เพื่อเข้าชมไฟต์การชกระหว่าง บัวขาว บัญชาเมฆ กับ โยชิฮิโระ ซาโตะ ในวันศุกร์นี้
อย่างที่ทราบกันว่า บัวขาว บัญชาเมฆ นักชกไทยคนดัง เตรียมขึ้นสังเวียนชกที่เวทีราชดำเนินอีกครั้ง เพื่อดวลกำปั้นกับ โยชิฮิโระ ซาโตะ นักมวยจากแดนปลาดิบ หนึ่งเดียวที่เคยเป็นผู้ยัดเยียดการแพ้น็อคให้กับบัวขาวมาแล้ว โดยที่ฟไฟต์นี้จะชกกันในวันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม ที่จะถึงนี้
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/10/312994832_210243224666928_7242776693414994110_n-820x820.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/10/312888247_210242921333625_4964136332850181778_n-820x820.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/10/313199384_210242898000294_262015759492501200_n-820x820.jpg)
ล่าสุดแฟนเพจ RWS – Rajadamnern World Series ได้มีการโพสต์ภาพของ โคตะ มิอุระ อีกหนึ่งนักชกชาวญี่ปุ่นขวัญใจแม่ยกชาวไทย ที่เดินทางมาเพื่อเข้าชมไฟต์การชกระหว่าง บัวขาว ปะทะ ซาโตะ อีกทั้งเจ้าตัวจะเข้าร่วมงานแถลงข่าว ณ เวทีราชดำเนิน ในวันนี้เวลา 13.00 -16.00 น.
แฟนคลับหรือแฟนหมัดมวยที่อยากไปพบปะกับนักชากซูเปอร์สตาร์รายนี้ สามารถเข้ารับชมงานแถลงข่าวครั้งนี้ได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/10/312964238_209887444702506_6579904754544051439_n-820x820.jpg)
ส่วนเพื่อนๆที่อยากชมการแข่งขันระหว่าง บัวชาว กับ ซาโตะ แต่ไม่สะดวกเดินทางไปที่เวทีราชดำเนิน สามารถรับชมศึก KAT Presents Legend of Rajadamnern ได้ในวันศุกร์ที่ 28 ตุลาคมนี้ ทางช่อง Workpoint 23 และ Go Sport ตั้งแต่เวลา 21.15 น. เป็นต้นไป