เจ้าของโรงงานบะหมี่ ‘เจ๊หมี่’ พับแบงก์ บริจาควัด 10 ล้าน สมทบทุนสร้าง รพ.
![Watsaman Rattanaram charity 31 5 67 (1)](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/05/Watsaman-Rattanaram-charity-31-5-67-1.png)
ศรัทธาแรงกล้า เจ๊หมี่ เจ้าของโรงงานบะหมี่กอบชัย พับธนบัตร 10 ล้านบาท บริจาคให้วัดสมานรัตนาราม สมทบทุนร่วมสร้างโรงพยาบาล และซื้อเครื่องมือแพทย์
เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2567 Watsaman Rattanaram เพจ วัดสมานรัตนาราม อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา โพสต์เรื่องราวดี ๆ ที่ วันทนี แซ่เซ่ง “เจ๊หมี่” เจ้าของโรงงานบะหมี่ประกอบชัย บริจาคเงินทำบุญสะสมครบ กว่า 10,000,000 บาท โดยพับบริจาคเป็นรูปดอกไม้เรื่อยมา เพื่อเป็นเงินทุนสมทบสร้างโรงพยาบาล และซื้อเครื่องมือแพทย์ ให้กับโรงพยาบาลวัดสมานรัตนาราม หรือ รพ.พุทธโสธร 2
เจ๊หมี่ กล่าวว่า ตัวเองใช้เวลาว่าง นำธนบัตรมาพับเป็นรูปดอกไม้ บริจาคสะสมต่อเนื่องทุกวัน จนกระทั่งครบยอด 10 ล้านบาทตามข้างต้น นอกจากนี้ เจ๊หมี่, คุณมยุรี อ่าวสาคร และเพื่อน ๆ ยังนำพานพุ่มเงินและของบริจารคมมาทำบุญให้กับวัด สำหรับเดือนพฤษภาคมนี้อีกด้วย
ส่วนทางด้าน เพจวัดสมานรัตนาราม ยังกล่าวขอบคุณพร้อมอวยพร ขอให้ เจ๊หมี่ มีแต่ความสุข สมหวัง เจริญรุ่งเรือง สุขภาพแข็งแรงยิ่งยืนยาน
![เจ๊หมี่ ทำบุญ วัด 10,000,000 บาท](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/05/เจ๊หมี่-ทำบุญ-วัด-10000000-บาท.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง