‘มิว ศุภศิษฏ์’ โพสต์ภาพตัวเองในชุดสีชมพู หลังไปเกาหลีได้ 5 วัน
![มิว ศุภศิษฏ์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/New-Project-4-7.jpg)
ไม่ปล่อยให้คิดถึงนาน มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์รูปใส่ชุดสีชมพู น่ารักสดใส ส่งตรงจากเกาหลีใต้ หลังบินไปทำงานถ่ายซีรีส์ได้ 5 วัน
ตั้งแต่บินไปทำงานไกลที่ประเทศเกาหลีใต้ ก็ไม่เคยปล่อยให้แฟน ๆ ได้เหงาอย่างที่เคยบอกไว้เลย สำหรับ มิว ศุภศิษฏ์ จงชีวีวัฒน์ ที่ล่าสุด (7 กรกฎาคม 2565) ได้โพสต์ภาพขณะรอถ่ายมิวสิควิดีโอผ่านทาง Instagram ส่วนตัว mewsuppasit โดยเป็นภาพที่เผยให้เห็นว่าหนุ่มมิวกำลังสวมชุดสีชมพูน่ารักสดใส พร้อมแคปชั่นที่ระบุเป็นภาษาอังกฤษว่า “Wanna try ??”
หลังจากหนุ่มมิวได้โพสต์ภาพดังกล่าวก็มีเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงอย่างนักแสดงตลกอารมณ์ดี ตุ๊กกี้ สุดารัตน์ เข้ามาแสดงความคิดเห็นว่า “พี่คิดถึงน้องนะ ❤️” รวมไปถึงแฟนคลับอย่างเหล่ามิวเลียนส์ (Mewlions) ที่ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นมากมาย โดยเฉพาะแฟน ๆ ชาวต่างชาติที่ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก อาทิ “เกินไปแล้ว น่ารักเกินไปแล้ว??”, “งุ้ยน้อนค้าบบบบบ”, “เริ่มถ่ายยังคะ หวานไม่ไหว❤️❤️”, “Miss youu❤️❤️❤️”, “So handsome??”, “Ma pinky boy ?” และอื่น ๆ อีกมายมาย
![มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์ภาพชุดสีชมพู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292782549_3380624572168654_6908668986828301581_n.jpg)
สำหรับการไปทำงานที่ประเทศเกาหลีใต้ของ มิว ศุภศิษฏ์ ในครั้งนี้ เป็นการไปถ่ายทำซีรีส์ BL ที่ตนเองร่วมแสดงนำ โดยเป็นความร่วมมือระหว่างเกาหลี-ไทย ในชื่อเรื่อง “Love is like a Cat” ซึ่งมีกำหนดการถ่ายทำนานเป็นเวลาถึง 2 เดือน อย่างไรก็ตามหนุ่มมิวก็ยังมีผลงานอื่น ๆ อีกมายมาย รวมไปถึงโปรเจกต์ Mew Suppasit x Global Artist ที่เป็นการร่วมมือการทำงานทางดนตรีของ มิว ศุภศิษฎ์ กับศิลปินระดับโลกจากนานาประเทศโดยได้เปิดตัวตั้งแต่เมื่อปี 2021
ในส่วนของผลงานเพลงล่าสุดนั้น หนุ่มมิวก็ได้ปล่อยออกมาให้แฟน ๆ ได้รับฟังไปเรียบร้อยแล้ว คือเพลง FOREVER LOVE ที่ได้ฟีเจอริ่งกับศิลปิน R&B ชื่อดังของประเทศเกาหลีอย่าง BUMKEY (บอมคีย์) ซึ่งได้ปล่อยให้ฟังกันแล้วในวันนี้ (8 กรกฎาคม 2565) สามารถรับฟังและรับชมมิวสิควิดิโอได้ที่ Youtube : MewSuppasit Studio และช่องทางออนไลน์อื่น ๆ
![มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์ภาพชุดสีชมพู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292270703_758029932215687_756652665178166821_n.jpg)
![มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์ภาพชุดสีชมพู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292202161_987595648561132_1765476397546614937_n.jpg)
![มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์ภาพชุดสีชมพู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292491295_117687984307901_2332771571729804621_n.jpg)
![มิว ศุภศิษฏ์ โพสต์ภาพชุดสีชมพู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292074384_1296483830881147_3243780280132018436_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291641434_598811691989788_1789481017414394462_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291776602_368137648584718_8968597804571710926_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291639251_1263757407762386_2938163886182915996_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291852597_341951221290002_6974959986403766469_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292335120_140694535250928_5327132516067430822_n.jpg)
![มิว ไปเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/291865213_718120962773824_5857453050360102139_n.jpg)