เปิดวาร์ป ความแซ่บ หล่งซื่อ ลี หนุ่มลูกครึ่งสุดหล่อ คู่จิ้นดีเจต้นหอม
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/บันเทิง-2-1.jpg)
เปิดวาร์ป ความแซ่บ หล่งซื่อ ลี หนุ่มหล่อลูกครึ่งสิงคโปร์-ไทย ที่นอกจากจะหน้าตาดี หุ่นเท่หล่อเฟิร์มแล้ว ก็ยังเป็นคู่จิ้น (ที่ในอนาคตอาจจะเป็นคู่จริง) ของดีเจต้นหอม ศกุนตลา รุ่นพี่คนสวยในวงการบันเทิงอีกด้วย
หลังจากที่เป็นประเด็นร้อนไปทั่วโลกโซเชียล เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2565 ที่ผ่านมานั้น เมื่อดีเจคนสวยอย่าง “ต้นหอม ศกุนตลา” พา “หล่งซื่อ ลี” มาไลฟ์ขายขนมด้วยกัน แต่ดันมีโมเมนต์หวาน ๆ ทั้งหอม ทั้งจุ๊บ ทำเอาลูกเรือฟินกันน้ำตาไหล
โดยจุดเริ่มต้นของคู่จิ้นคู่นี้นั้นมาจากการร่วมงานกันในรายการ “แฟนกัน 1 DAY” ซึ่งหลังจากที่ทั้งคู่ไปออกรายการนี้ร่วมกัน ก็ปรากฏว่ากลายเป็นคู่จิ้นที่ดังเป็นพลุแตกแบบอะไรมาฉุดก็เอาไม่อยู่ แถมยังมีกระแสออกมาเรื่อย ๆ ว่าจากคู่จิ้นจะเปลี่ยนเป็นคู่จริงได้ไหม
แม้ว่าหลังจากที่ไปออกไฟล์สดขายขนมกับรุ่นพี่คนสวยในวงการอย่างดีเจต้นหอมแล้ว ทางหนุ่มหล่งซื่อก็ยังไม่มีการออกมาเคลื่อนไหวหรืออัปเดตเรื่องราวใด ๆ ผ่านโซเชียลมีเดียของตนเอง @_longlee7 แต่ไม่เป็นไร เพราะในวันนี้ทาง The Thaiger จะพาทุกคนไปส่องความแซ่บ ความหล่อ ความเท่ แบบที่ว่าเกินต้าน เอาช้างมาฉุดก็หยุดไม่ได้ของหนุ่มหล่งซื่อกัน งานนี้จะมีใครโดนหนุ่มน้อยลูกครึ่งคนนี้ทำให้ใจละลายบ้าง ไปส่องความแซ่บของเขาพร้อม ๆ กันเลยดีกว่า
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/260720925_437823731044774_7292055292221535130_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/260636059_1525015714536306_6611101535023356945_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/261746263_1030938897688686_4364095430032782597_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/271408220_656698222004704_1266874188500318345_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/271346163_690914418565453_5218392737453948309_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/272697067_652322419300903_4989611235208640229_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/272699498_4802883493139138_5144306413568943704_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/272924215_1599900930347451_3115761808072149745_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/272732323_2059504987540372_3608682492454689248_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/272769940_3324857874305082_4632653910707329201_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/273143287_1577825745927462_1296914567771941470_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/273017798_468907058015931_207605336089820034_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/273134537_406845194570091_8450782507762915197_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/273914116_3157854964458855_1375906792171890228_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/04/273689635_690913258749862_3583862016045210820_n.jpg)