นิกกี้ นิโคล ตอบกลับใคร? ร่ายยาวความจริง เรื่องเมื่อ 10 ปีก่อน
![นิกกี้ นิโคล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/09/New-Project-24.jpg)
นิกกี้ นิโคล ตอบกลับใคร? ร่ายยาวความจริง เรื่องเมื่อ 10 ปีก่อน ย้ำ ขอจบเรื่องตรงนี้นะคะ ไม่ถือโทษโกรธใคร เพราะผ่านมานานแล้ว
กลายเป็นประเด็นดราม่า จนต้องออกมาชี้แจงถึงความจริง เรื่องเมื่อ 10 ปีที่แล้ว สำหรับเน็ตไอดอลสาวสวยอย่าง นิกกี้ นิโคล กิตติวัฒน์ ซึ่งมีฝาแฝดชื่อว่า มิลลี่ คามิลลา กิตติวัฒน์ ลูกครึ่ง ไทย-เยอรมัน ลูกสาวของอดีตนางแบบ รุ่งนภา กิตติวัฒน์ ซึ่งล่าสุด เธอได้ออกมาร่ายยาวถึงใครกัน
โดยเธอได้ออกมาโพสต์ภาพข้อความผ่านอินสตาแกรม @nicolekittivat พร้อมระบุข้อความว่า
“จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นได้มีบุคคลหนึ่งกำลังนำเรื่องเกือบ 10 ปีที่แล้วมาพูดในที่สาธารณะและเป็นการนำเสนอ ข้อมูลที่บิดเบือนและไม่เป็นความจริงทำให้เกิดผลกระทบต่อชื่อเสียงเรา เราขอใช้สิทธิ์และพื้นที่นี้ ชี้แจงข้อเท็จจริง ดังนี้
เรื่องเกิดเดือน November 2011 / พฤศจิกายน 2554
1. โทรศัพท์เครื่องที่เกิดเรื่องไม่ใช่ BlackBerry แต่เป็น iPhone นิกกี้ เก็บเงินซื้อมันด้วยตัวเอง ก่อนเกิดเรื่องประมาณเดือนกันยายน ตามภาพประกอบซึ่งตัวเครื่องยังคงมีประกันและควรได้รับการเคลมกับ Apple เมื่อน้ำร้อนโดนเครื่องจะถูกเคลมเป็นเครื่องใหม่ในราคาอยู่ที่ประมาณ 8000 บาท ส่วนราคาซ่อม MBK น่าจะไม่เกิน 2000 บาท หากจำไม่ผิดและตัวเครื่องจะไม่กลับมาเป็นสภาพเดิมที่สมบูรณ์และ iPhone ไม่การันตีแล้วเพราะเครื่องโดนน้ำ แต่คุณแม่และทางคู่กรณีตัดสินใจว่าแพงเกินไปและให้ไปซ่อมที่มาบุญครอง
2. นิกกี้ จำได้ว่าวันนั้นคุณแม่ของคุณ บอกว่าอาจมีทางเลือกที่ถูกกว่าเพราะเอาน้ำออกจากเครื่องโทรศัพท์น่าจะถูกกว่า
3. พอกลับมาบ้านเรารู้สึกไม่ดีกับการจัดการหลายๆอย่าง วันสุดท้ายที่เราคุยกัน นิกกี้ โทรหาคุณเพื่อบอกคุณว่าสิ่งที่เกิดขึ้นไม่โอเค ไม่แสดงความรับผิดชอบ เราเด็กกว่าตั้ง 3 ปี โทรศัพท์เพิ่งได้มาไม่นาน และเก็บเงินซื้อเอง และได้บอกว่าปรึกษากับแม่แล้ว และแม่ก็เห็นด้วยว่าการจัดการแบบนี้ไม่ยุติธรรม ไม่ใช่การ “ฟ้อง” อย่างที่คุณบอก แต่เป็นการปรึกษาพ่อแม่เพราะเราก็เด็ก ซึ่งคุณแม่เราไม่ได้อยู่กับเราเพราะทำงาน แต่คุณเองอยู่กับคุณแม่และคุณเริ่มทำเหมือนคุณจะร้องไห้แล้วพูดว่า “ฉันรับไม่ไหว” แล้วยื่นโทรศัพท์ให้แม่ของคุณ เธอพูดบางอย่างที่เราจำไม่ได้ แต่ นิกกี้ จำได้ว่าเป็นการต่อว่าและจำได้แม่นว่าเธอกรีดร้องเสียงดังใส่นิกกี้ ทางโทรศัพท์ นิกกี้ เองอายุเพียง 16 ปี เราตกใจและกลัว ไม่เคยคิดว่าแม่ของคุณที่เราให้ความเคารพรักมาโดยตลอดจะทำเช่นนั้น นิกกี้เลยโทรหาคุณแม่ แม่ นิกกี้ ก็ได้โทรไปเคลียร์กับแม่คุณ
4. นั่นเป็นครั้งสุดท้ายที่เราได้คุยกัน
5. วันนั้นคุณไม่เคยคุยกับแม่เรา แม่ไม่เคยเรียกคุณว่าเห็นแก่ตัว และที่สำคัญคนที่โดนผู้ใหญ่ต่อว่าคือเราไม่ใช่คุณ
6. คุณไม่เคยให้หรือซื้อของให้เราเท่าที่เราจำได้ ไม่ใช่ว่าเป็นสิ่งที่คุณต้องทำอยู่แล้ว
7. สุดท้ายเราก็ใช้เครื่องเดิมที่ได้รับการซ่อมจากร้าน ซ่อมโทรศัพท์ทั่วไป ไม่ได้มีการซื้อให้ใหม่”
นอกจากนี้ สาวนิกกี้ ยังได้ระบุแคปชั่นอีกว่า “ขอจบเรื่องตรงนี้นะคะ เราแค่อยากชี้แจงในความเป็นจริง และก็ไม่ถือโทษโกรธใครด้วยคะ เพราะเรื่องนานมาแล้ว ??”
ภาพจาก IG : @nicolekittivat
อ่านข่าวเพิ่มเติม