![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/image-1.jpg)
จากกรณีของนักร้องสาว ‘กระต่าย พรรณนิภา‘ ภรรยาของ ‘ครูไพบูลย์ แสงเดือน‘ โชว์ร้องเพลง ‘ทรงอย่างแบด‘ ของ ‘Paper Planes‘ แต่มีท่อนหนึ่งที่นักร้องสาวร้องผิดทำให้ชาวเน็ตบางส่วนเข้ามาบูลลี่เรื่องการร้องเพลงของเธอ
ล่าสุด (17 ธ.ค. 65) ทางสาว กระต่าย พรรณนิภา ก็ได้มีการออกมาโพสต์ตัดพ้อหนักผ่านทางบัญชีแอปพลิเคชัน TikTok ‘@kratai_phannipha‘ หลังโดนบูลลี่ เรื่องดังกล่าว เผย รู้สึกเสียใจมาก ๆ หนูไม่รู้ว่าหนูต้องทำตัวยังไงถึงจะถูกใจของทุกคน โดยระบุว่า
“ร้องเพลงแต่ละเพลงหนูตั้งใจร้องมากๆหนูพยายามพัฒนาและปรับปรุงตัวเองมาตลอด หนูเป็นคนร้องเพลงไม่ได้เพราะอะไรเลย
แต่ยังมีเอฟซีกลุ่มเล็กๆที่คอยให้กำลังใจหนู คอยฟังเพลงของหนู หนูเสียใจมากนะคะที่ทำออกมาได้ไม่ดีพอ หนูไม่รู้ว่าหนูต้องทำตัวยังไงถึงจะถูกใจของทุกคนหนูกดดันมากๆ บางคนเอาหนูไปบูลลี่เรื่องการร้อง หนูแอบเสียใจมากๆ หนูไม่ได้ เป็นคนร้องเพลงเพราะหรืออะไรเลย
แต่เวลาหนูได้ร้องเพลง หนูมีความสุขมาก มันได้ปลดปล่อยความเครียดได้ดีมากๆเรื่องการร้องของหนูเป็นมาสักพักแล้วค่ะ แต่หนูพยายามพัฒนาตัวเองมาตลอด เพราะสภาพร่างกายของหนูเอง ก็ไม่แข็งแรงเท่าไหร่ ถ้าหนูผิดพลาดยังไง ขออภัยด้วยจริงๆนะคะคือหนูไม่ไหวจริงๆงับ”
https://www.tiktok.com/@kratai_phannipha/video/7177768962908835099?embed_source=70846777%2C120811592%2C120810756%3Bnull%3Bembed_masking&is_copy_url=1&is_from_webapp=v1&refer=embed&referer_url=www.amarintv.com%2Fnews%2Fdetail%2F160212&referer_video_id=7177768962908835099
ภายหลังที่ได้ทราบข่าวของสาว กระต่าย พรรณนิภา ไม่นานก็มีเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างพากันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่อร่วมให้กำลังใจนักร้องสาวกันล้นหลาม อย่างเช่น
“สู้น้าคนเก่ง❤️”, “นกอยู่ข้างพี่ตานะคะ”, “บางเพลงกะบ่เหมาะ คนฟังเลยแปลกๆ แต่ที่ผ่านมา คือดีเพราะ ม่วนยุนะฟังบ่อย”, “พี่เก่งมากเลย สู้เเละอดทนผ่านมาจนถึงตอนนี้สุดยอดมาก สู้ๆน้า✌🏻✌🏻🥺”, “การเลือกเพลงสำคัญมากครับ ลองเอาเพลง ยุค90 มาเล่นดูนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ”, ฯลฯ
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/320079662_1476101719578784_2787671267656311437_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/318775960_1271724246737972_1895148159614572767_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/319050098_1270934266816970_3077028948137817280_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/318212853_1266843157226081_6112842882275032681_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/317487191_1263572560886474_7012404990904173314_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/317070087_1262056001038130_8621832728286243443_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/316958029_1261438134433250_4105599220171584699_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/316665441_1260287121215018_5471027220931105006_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/316290184_1258382064738857_5989546749448177473_n.jpg)
![กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/316218597_1257581381485592_2943880154565188521_n.jpg)