‘แนท เอวิตรา’ ซึ้งน้ำตาไหล คลอดลูกคนที่ 2 แล้ว พร้อมเผยชื่อลูก “น้องโนเอล”
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297764208_1108385603423530_84495785438481701_n-1.jpg)
แนท เอวิตรา ขึ้นแท่นคุณแม่ลูก 2 อย่างเป็นทางการ คลอดลูก คนที่ 2 ชื่อ น้องโนเอล ซึ้งน้ำตาไหลกพรากเห็นหน้าลูกครั้งแรก ชาวเน็ตร่วมยินดีอย่างคับคั่ง
กลายเป็นคุณแม่ลูกสองแล้ว สำหรับ แนท เอวิตรา ศิระสาตร์ อดีตนักแสดงสาวที่ห่างหายไปจากหน้าจอละคร ล่าสุดเมื่อวันที่ 8 ส.ค. 65 ที่ผ่านมา เธอก็ได้ออกมาประกาศข่าวดีให้เหล่าแฟน ๆ รับทราบผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว @nat_evitra ว่า เธอได้ คลอดลูก คนที่สองแล้ว
ทั้งนี้ แนท ก็ได้โพสต์ภาพที่ตนอยู่ในห้องคลอดที่มีคุณสามีมาอยู่เคียงข้างให้กำลังใจ ทำเอาคนเป็นแม่อย่าง แนท เอวิตรา ถึงกับน้ำตาเอ่อล้นไปด้วยความสุขที่ได้เห็นหน้าลูกน้อยเป็นครั้งแรก ซึ่งเธอก็ได้ตั้งชื่อลูก ว่า น้องโอเอล โดยเป็นการตั้งให้ออกเสียงใกล้เคียงกับลูกคนแรก ที่ชื่อ อนาคิน ซึ่งคุณแม่แนทก็ได้เขียนบรรยายเอาไว้ว่า
“Welcome to a whole new world.A new fantastic point of view… วางแผนจะคลอดธรรมชาติ เลยต้องอดทนรอคอยไม่รู้ว่าเวลาสำคัญจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ แต่แล้ว พอเข้าสู่ช่วงวัน flash sale เพิ่งเข้านอนไปได้ไม่กี่ชั่วโมง ก็มีอาการน้ำเดิน สะดุ้งรีบลุกจากเตียง เรียกสามีให้เปิดไฟเป็นการใหญ่ โนอาห์ก็พลอยตกใจ ตะโกนทั่วห้องว่า แม่ฉี่ราดๆๆ” ต้องหันไปบอกว่า “ไม่ใช่นะครับ แต่ว่าน้อง Noel กำลังจะคลอด (อ่านว่า-โนเอล-เป็นภาษาฝรั่งเศส แปลว่าคริสต์มาส เพราะเริ่มรู้ว่าตั้งท้องในเดือนธันวาคม)”
“พอมาถึงโรงพยาบาล คุณหมอเข้าตรวจตอนเช้ามืด บอกว่าปากมดลูกเปิดน้อยแต่ควรผ่าคลอดออกโดยเร็ว เดี๋ยวเด็กติดเชื้อ ผ่าก็ผ่าเนอะ ทีมคลอดจัดการเตรียมทุกอย่างและผ่าเสร็จ ลูกชายคนที่สองได้ออกมาดูโลกในวันที่ 8 เดือน 8 เวลา 8 โมง 8 นาทีค่ะ”
“ส่วนชื่อจริงของลูกชายก็มีเพื่อนๆถามเข้ามา แต่แนทเพิ่งหายมึนยานอนหลับ เลยขอตอบตอนนี้ว่า ตั้งชื่อจริงให้ออกเสียงใกล้เคียงกับลูกคนแรกที่ชื่ออนาคิน (Anakin – ตัวละครหลักจากเรื่อง Star Wars ตอนนั้นตั้งชื่อนี้เอาใจคุณพ่อลูกอ่อนยุคนี้ที่ชื่นชอบหนังไซไฟมหากาพย์เรื่องนี้กันยกใหญ่) พอมีน้องโนเอล ก็หาชื่อที่ออกเสียงคล้ายๆกัน แต่ขอตั้งตามใจตัวเองบ้างที่ชอบเรื่อง fairy tales ว่า “Aladdin- อลาดิน” ตอนนี้เลยเป็นแม่ลูกตัว อ. (เอวิตรา-อนาคิน-อลาดิน) ไม่บอกก็รู้เนอะว่าชอบดูหนังดูละครกันมากๆ”
![แนท เอวิตรา คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/Screenshot-2022-08-10-093825.jpg)
งานนี้เหล่าแฟนคลับรวมถึงเพื่อน ๆ ทั้งในและนอกวงการต่างก็ได้เข้ามาแสดงความยินดีให้สาวแนทกันอย่างคับคั่ง เช่น “ยินดีด้วยนะคะ ♥️” “ยินดีด้วยนะคะน้องแน๊ท❤️” “Congratulations ka p Nat ยินดีด้วยนะค๊าาาา น่ารักน่าชังที่สุดเลยค่าาา” สุดท้ายนี้ทาง The Thaiger ก็ขอแสดงความยินดีให้กับคุณแม่ แนท เอวิตรา ด้วยนะคะ
![แนท เอวิตรา คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298154449_902748127794759_2413689261848353070_n.jpg)
![แนท เอวิตรา คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297725583_738276470589179_2973136688949122933_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297764208_1108385603423530_84495785438481701_n.jpg)
![แนท เอวิตรา คลอดลูก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297709542_5497314157051222_7817790665539327762_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/298184215_773156444109702_2829995046849786914_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/287497740_1234125407406479_5737900146849520125_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/287715825_338274758437120_2821979760785953486_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/285552531_356723233039556_7769202081223823270_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/285771802_452901989997524_57438123313079855_n.jpg)