ทราย เจริญปุระ ฟ้องร้องถูกหมิ่นประมาท ไม่เอาคำขอโทษ เจอกันที่ศาล
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2020/01/82302095_510943719779568_7016941483135598592_n.jpg)
ทราย เจริญปุระ ฟ้องร้องถูกหมิ่นประมาท ไม่เอาคำขอโทษ เจอกันที่ศาล
เมื่อวันที่ 15 มกราคมที่ผ่านมา ดาราสาว ทราย อินทิรา เจริญปุระ ได้ออกมาโพสต์ภาพยื่นฟ้องร้อง คู่กรณีข้อหาดูหมิ่นด้วยการโฆษณา, รังแก ข่มเหง คุกคาม หรือกระทำให้ได้รับความอับอาย
โดยทรายยังทวิตข้อความว่า มาค่ะ เปิดปีกัน | กระเช้าไม่เอา คำขอโทษไม่ต้อง น้ำตาไม่ช่วยเช็ด | ฟ้องเรียกค่าเสียหายกันไปแบบนิดๆหน่อยๆ | เจอกันที่ศาลค่ะ
ซึ่งก่อนหน้าได้มีประเด็น เมื่อมีเพจหนึ่งได้นำข้อความของทรายไปโพสต์ พร้อมแสดงความคิดเห็นในทางลบ และพาดพิงไปถึงคุณแม่ของเจ้าตัวด้วย และยังคอมเมนต์ว่า
“เก็บกดเป็นคนคนมีปัญหาตั้งแต่วัยเด็ก เพราะมีแม่เป็นบ้านเล็ก ในเวลาที่ผู้เป็นแม่เครียด โมโห ก็จะมาลงที่ลูก นี่คือส่วนหนึ่งที่โตมากลายเป็นผู้ป่วยโรคซึมเศร้า โตมาช่วงเพิ่งแตกเนื้อสาวใหม่ๆ ก็คบกับนักร้องร๊อกคงเป็นรักครั้งแรกวันดีคืนดีโดนทิ้ง นี้ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งที่ป่วยเป็นโรคซึมเศร้า น่าเห็นใจนะไม่รู้ตอนนี้ยังป่วยอยู่หรือหายหรือยัง แต่ก็เห็นใจนะคนป่วยโรคซึมเศร้า”
หลังจากนั้นทราย ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความโต้กลับผ่านเฟสบุ๊ก พร้อมทั้งแคปเพจดังกล่าว และคอมเมนต์ของชาวเน็ตว่า แม่ดิฉันไม่ใช่เมียน้อยค่ะ จดทะเบียนสมรสถูกต้องตามกฎหมาย | โรคซึมเศร้าก็ไม่ได้เปราะบางค่ะ หรือเอาแต่ใจตัวเองค่ะ ถ้าคุณไม่มีความรู้ สามารถสอบถามได้ที่1323 หรือ 02 528 7800 ขอบคุณค่ะ
ส่วนคนที่ทรายแจ้งจะเป็นใครนั้นก็คงต้องรอเจ้าตัวมาชี้แจงอีกครั้ง