สรุปดราม่า เอก สายเต๊าะ ชนวนเหตุขัดแย้ง จอดกระบะขวางทาง
![Summary of the drama Ek Sai Tao, the cause of the conflict. How did it come about](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Summary-of-the-drama-Ek-Sai-Tao-the-cause-of-the-conflict.-How-did-it-come-about.jpg)
สรุปดราม่า “เอก สายเต๊าะ” คนดังโซเชียลและเพื่อนบ้านสุดเฮี๊ยว อะไรเป็นชวนเหตุความป่วนชวนกวนประสาท ตั้งแต่เริ่มต้นจนกระทั่งเหตุการณ์ล่าสุด จอดรถกระบะแดงขวางทางเข้าหมู่บ้าน
จากกระแสข่าวโซเชียลเมื่อช่วงที่ผ่านมา ถึงกรณีการแชร์ภาพ รถยนต์กระบะสีแดงจอดขวางทางออกหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ในพื้นที่ ซอยเทิดราชัน 17 ดอนเมือง ที่ในภายหลังพบว่าเจ้าของรถดังกล่าวคือนายเอกรัฐ ขุนพรม “เอก สายเต๊าะ” เพื่อนบ้านตัวแสบที่มีพฤติกรรมชอบป่วนคนในหมู่บ้าน ที่เคยไปออกรายการ “โหนกระแส” ที่เจ้าตัวเคยรับปากว่าจะเลิกทำตัวไม่ดี จนผู้ชมเห็นใจ แต่ก็ไม่แคล้วจัดอีกดอกในครั้งนี้ ดังนั้นทีมงานไทยเกอร์จึงขอพาผู้อ่านไปทราบต้นตอของดราม่านี้ว่าเป็นมาอย่างไร
สรุปดราม่า “เอก สายเต๊าะ” จากตัวจิ๊ดสู่ขวัญใจมหาชน
เรื่องราวเริ่มขึ้นที่หมู่บ้านแห่งหนึ่งในพื้นที่ดอนเมือง การประชันอารมณ์ระหว่างเอก สายเต๊าะ และ บอย 22 โดยนายเอกมีพฤติกรรมชอบป่วนคนในหมู่บ้าน ขับรถชนรั้วเพื่อนบ้าน ฯลฯ จนสุดท้ายทางฝั่งผู้เสียหายได้ออกรายการ ถกไม่เถียง ที่ต่อมาจะเป็นการเผชิญหน้าระหว่างนายเอก และ บอย 22 ในรายการโหนกระแส (12 เม.ย. 67) โดยมี หนุ่ม กรรชัย เป็นพิธีกรหลักในการเจรจา
![สรุปดราม่า เอกสายเต๊าะ เกิดอะไรขึ้นบ้าง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/สรุปดราม่า-เอกสายเต๊าะ-เกิดอะไรขึ้นบ้าง.jpg)
การเจรจาตลอดรายการจะเป็นไปอย่างดุเดือด เนื่องจากนายเอกมีพฤติกรรมพูดแทรก คำหยาบ ต่อหน้าพิธีกรตลอดเวลา และยังมีการแสดงออกทางกายที่ไม่ให้เกียรติคู่กรณี เช่นทำเสียง “เต๊าะ” แทบทุกครั้งหลังพูดจบ ที่ทำให้ผู้ชมทางบ้านรู้สึกชอบใจในความนักเลงของนายเอก จนกลายเป็นคนดังในโลกโซเชียลอยู่พักหนึ่ง แต่อย่างไรก็ตาม ผลของการเจรจาจบที่ว่านายเอกได้ให้คำมั่นสัญญาว่าจะเลิกหยุดพฤติกรรมก่อกวนเพื่อนบ้าน
ไม่จบ “เอก สายเต๊าะ” กับวีรกรรมล่าสุด
อย่างไรก็ตาม ล่าสุดจากกรณีข่าวข้างต้นที่นายเอกนำรถกระบะสีแดงไปจอดขวางทางเข้าหมู่บ้านในวันที่ 17 ก.ค. 67 จนลูกบ้านต้องแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจให้หิ้วนายเอก และยกรถออกไป ส่วนเหตุผลที่นายเอกกระทำเช่นนี้เพราะว่าถูกนิติหมู่บ้านเตะออกจากกลุ่มไลน์หมู่บ้าน จากพฤติกรรมป่วนแชท ไม่ว่าจะเป็นใช้คำหยาบคาย แท็กป่วนเพื่อนบ้าน ซึ่งในด้านนายเอกเองก็อ้างว่าไม่ได้ตั้งใจนำรถไปขวางแต่อย่างใด แต่รถมันดับไปเองระหว่างทางไปงานบวช ทำให้ไปไม่ได้
![แชทไลน์ เอก สายเต๊าะ สรุปดราม่า](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/แชทไลน์-เอก-สายเต๊าะ-สรุปดราม่า.jpg)
ทำให้ในตอนสุดท้าย นายเอก ได้ถูกควบคุมตัวอยู่ในห้องพนักงานสอบสวน และได้เสียค่าปรับ พร้อมปล่อยตัวออกมา ก่อนที่จะมีเรื่องกับผู้สื่อข่าวที่พยายามสัมภาษณ์ถึงเหตุการณ์ จนมีการกระทบกระทั่งกันเล็กน้อย ก่อนที่จะทางฝั่งของผู้สื่อข่าวจะตามไปสอบถามอีกรอบที่บ้านของนายเอก โดยล่าสุดในฝั่งของลูกบ้านได้มีการคุยกันในกลุ่มไลน์ว่าในเวลา 6 โมงเย็นวันนี้ จะรวมตัวกันไปแจ้งความที่ สน.ดอนเมือง ต่อไป
![สรุปดราม่า เอก สายเต๊าะ รถกระบะแดง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/สรุปดราม่า-เอก-สายเต๊าะ-รถกระบะแดง.jpg)
อ่านข่าวเพิ่มเติม