![พิกเล็ท ชาราฎา ป่วย PM 2.5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/02/pigletcharada_329382209_1366298567490041_3628572251287162982_n-1.jpg)
ทำเอาแฟนคลับช็อกไปตาม ๆ กันสำหรับข่าวของดาราสาว ‘พิกเล็ท ชาราฎา อิมราพร‘ แอดมิตเข้าโรงพยาบาลด่วนหลัง ป่วย เพราะโดนพิษฝุ่น PM 2.5 เล่นงาน ซึ่งล่าสุด (8 ก.พ. 66) ทางดาราสาวก็ได้มีการออกมาโพสต์ภาพผ่านทางบัญชีอินสตาแกรมส่วนตัว โดยเป็นภาพของเธอใส่ชุดผู้ป่วยขณะกำลังนอนแอดมิตในน้ำเกลืออยู่ในโรงพยาบาล พร้อมแนบแคปชันอัปเดตอาการ เผย ไอตัวโยก เจ็บอย่างกับกลืนกระดาษทราย โดยระบุว่า
“PM2.5 น้องโหดจังไม่เอาแล้วนะ…รอดมาตลอดจนปีนี้ 1 มกราน้องโค 1 กุมภาน้องพี 1 เดือนหน้าน้องไรดี กลัวแล้ว! เจ็บอย่างกับกลืนกระดาษทราย คิดว่าเดี๋ยวก็หายไม่หาหมอ สบประมาทน้องพี สรุปนอนไม่หลับเจ็บกว่าเดิมไอตัวโยกทุกขณะจิต แม่รำคาญพาไปหาหมอซะเลย ในส่วนของงานก็คือ..เดดไลน์วันนี้!!! พี่วิคใจดีถ่ายซีรี่ย์จากรังสิตวิ่งมาถ่ายที่รพ. #งานคู่จ้างได้ #งานเดี่ยวจ้างดี 😝 #ตลกสุดคือคนใส่เฝือกเจ็บสุดคือคนมาเฝ้า 🤣 #และพี่พยาบาลใจดี สุดท้ายดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะทุกคน เพราะ PM2.5 ไม่ปราณีใคร😭”
ดูโพสต์นี้บน Instagram
ภายหลังที่ได้ทราบข่าวของสาว พิกเล็ท ชาราฎา ไม่นานก็มีเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างพากันเข้ามากดไลก์และคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่อร่วมให้กำลังใจดาราสาวกันอย่างล้นหลาม เช่น
“Get well soon najaaa”, “หายไวๆคับบบ”, “โหห สู้มาก หายไวๆนะคะ😮”, “งื้ออ ส่งกำลังใจไปน้าค่า หายไวไวคับซิส❤️❤️❤️”, “แข็งแรงไวไวครับ”, ฯลฯ
![พิกเล็ท ชาราฎา ป่วย PM 2.5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/02/pigletcharada_329382209_1366298567490041_3628572251287162982_n.jpg)
![พิกเล็ท ชาราฎา ป่วย PM 2.5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/02/pigletcharada_329642186_1962527344084646_4483459506680915037_n.jpg)
![พิกเล็ท ชาราฎา ป่วย PM 2.5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/02/pigletcharada_329737676_704196278073414_1958365895249563878_n.jpg)
![พิกเล็ท ชาราฎา ป่วย PM 2.5](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/02/pigletcharada_329006765_1258107701446725_1749448024076958198_n.jpg)