![นุ๊ก ธนดล เลิก อาย ปรียานัฐ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_305903200_1128285247787434_7704112965078079261_n-1-1.jpg)
‘นุ๊ก ธนดล’ รับ เลิก ‘อาย ปรียานัฐ’ เจ้าตัวยืนยันว่า จากกันด้วยดี ไม่มีเรื่องของแฟนคลับเข้ามาเกี่ยว ตอนนี้ไม่ได้ปิดตัวเอง แต่ขอทำงานก่อน
เมื่อวันที่ 25 กันยายน ที่ผ่านมา ทางหนุ่ม ‘นุ๊ก ธนดล‘ ได้มีการออกมาเปิดใจให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องราวของความรักกับสาว ‘อาย ปรียานัฐ‘ รับ เลิก แฟนสาว ตอนนี้ โสด ขอยืนยันว่า จากกันด้วยดี ไม่มีเรื่องของแฟนคลับเข้ามาเกี่ยว ตอนนี้ไม่ได้ปิดตัวเอง แต่ขอทำงานก่อน โดยระบุว่า
อัปเดตเรื่องหัวใจหน่อย สรุปตอนนี้เป็นยังไงบ้าง ?
“ตอนนี้โสดสนิทศิษย์ส่ายหน้าเลยครับ”
ก่อนหน้านี้ อาย ปรียานัฐ ออกมายอมรับว่าเลิกกับเราแล้ว ?
“ก็ใช่ครับ ก่อนหน้านี้เราก็มีเปิดใจคุยกัน แต่ว่าตอนนี้ก็ยุติแล้ว ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่างที่เราอาจจะไม่ขอพูดแล้วกัน”
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_305051764_201311538904764_382122850771482696_n.jpg)
บางคนรู้สึกว่าทำไมจบความสัมพันธ์กันเร็วจัง ?
“จริง ๆ หลาย ๆ คนอาจจะคิดว่าเกี่ยวกับเอฟซีหรือเปล่า เอฟซีหรือเปล่าที่ทำให้เราทั้งสองคนไม่ได้คุยกันต่อ เราอยากจะบอกเลยว่าไม่ได้เกี่ยวกับเอฟซีเลย คนสองคนที่เปิดใจคุยกันมันก็อยู่ที่คนสองคนนี่แหละ ยืนยันว่าเลิกกันด้วยดีครับ”
แล้วโอกาสที่จะรีเทิร์นล่ะ ?
“อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ (หัวเราะ) ถามว่าตอนที่เลิกกันเสียน้ำตามั้ย คือมันเข้าใจกันด้วยดีครับ”
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_305416976_751163765969358_4189349954705368590_n.jpg)
แฟนคลับว่ายังไงบ้าง มีให้กำลังใจบ้างไหม ?
“(หัวเราะ) มันก็มีหลาย ๆ ความคิดครับ แล้วแต่ว่าใครจะคิดยังไงก็ได้ แต่ตอนนี้ก็คือผมโสดแล้ว ถามว่าพร้อมเปิดใจใหม่หรือยัง ตอนนี้ทำงานครับ ทำงานแล้วมีความสุขครับ แต่ก็ไม่ถึงกับปิดตัวเอง จริง ๆ ผู้ชายผู้หญิงทุกคนก็ต้องมีคู่อยู่แล้ว แต่ปัจจุบันนี้เราคิดว่าเราทำงานแล้วครอบครัวก็มีความสุขด้วย พี่ๆ เอฟซีก็ชอบเวลาเราทำงาน”
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_302652375_571318614739784_4222971473008363350_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_305059611_1323488644721675_2760335395855257557_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_304981457_444725257721052_6810962730511776814_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_305622516_129277739618927_4686154565853802021_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_306191128_584165800166893_7449583530995067968_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_307788812_1456019251539213_3696848685915420937_n.jpg)
![นุ๊ก ธนดล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/unknown_308139348_1263072124427319_672763030986881927_n.jpg)