‘กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์’ หอบลูกเซอร์ไพรส์ ‘บี้ ธรรศภาคย์’ หลังไม่เจอหน้ากันเป็นปี
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/New-Project-14.jpg)
อบอุนหัวใจเป็นอย่างมาก กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้ ที่สนามบิน หลังเดินทางไปทำงานที่ประเทศกว่า 1 ปี ในที่สุดก็พร้อมหน้าพร้อมตากันแล้ว
กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ คุณพ่อ บี้ ธรรศภาคย์ ชี หลังเดินทางไปทำงานที่ประเทศจีนเป็นเวลานาน เนื่องจากสถานการณ์โควิดระบาด ทำให้การเดินทางไป-กลับไม่สะดวก ไม่สามารถกลับมาไทยได้ พอกลับมาไทยครั้งนี้ น้องเป่าเปา และ น้อง เป่าเป้ย์ ลูกสาวสุดน่ารักได้ทำป้ายต้อนรับคุณพ่อด้วยตัวเองอีกด้วย
![กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296933892_567164258421916_3559947890117260769_n.jpg)
ล่าสุด (1 สิงหาคม 2565) หนุ่มบี้ได้เดินทางกลับมาประเทศไทย ทำให้คุณแม่กุ๊บกิ๊บ รวมไปถึงลูกสาวทั้งสอง รีบเดินทางไปรับพ่อบี้กลับบ้าน ซึ่งเด็ก ๆ ยังได้ทำป้ายมารอรับคุณพ่อเพื่อเซอร์ไพรส์อีกด้วย และเมื่อคุณพ่อได้เห็นทุกคนก็รีบโผกอดด้วยความคิดถึง หลังที่ไม่ได้เจอครอบครัวเป็นเวลานาน
ทางด้านกุ๊บกิ๊บเองก็ได้โพสต์ภาพผ่าน Instagram ส่วนตัว gggubgib36 เผยภาพประทับใจของครอบครัวที่ได้กลับมาเจอกันพร้อมหน้าพร้อมตาอีกครั้ง และได้เขียนแคปชั่นซึ้งปนหวาน เล่าเรื่องราวสั้น ๆ ในการเซอร์ไพรส์หนุ่มบี้ในครั้งนี้ว่า
![กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296668129_591375099032439_4914040043313556734_n.jpg)
“Best August ever !! We have waited for you for 353 days !!! welcome home baby we miss you so much @biexu1991 ป๊ากลับมาเซอร์ไพรส์พวกเราหลังจากไม่ได้เจอกันมา 353 วัน แต่เจอพวกเราเซอร์ไพรส์กลับ พี่เปาทำป้ายและขนไปรับกันทั้งบ้าน ยินดีต้อนรับกลับมาพักผ่อนนะคะคนดี สิงหาคมปีนี้ใจดีกับพวกเราจัง 🙂 #เรามีบี้เป็นของตัวเองแล้ว”
หลังจากที่สาวกุ๊บกิ๊บได้โพสต์ภาพสุดอบอุุ่นของครอบครัวไปนั้น ไม่นานก็ได้โพสต์คลิปวิดีโอเบื้องหลังในการทำป้ายต้อนรับพ่อบี้ของลุกสาวทั้งสองคน พร้อมเขียนแคปชั่นว่า “*He’s finally home ? @biexu1991 #thankyougodforeverything #เรามีบี้เป็นของตัวเองแล้ว”
![กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/292275171_410842217685434_5092167521315531328_n.jpg)
ทางด้านแฟนคลับเองก็ได้เข้มาแสดงความคิดเห็นมากมาย พร้อมทั้งบอกอีกว่าชอบโมเมนต์ที่น่ารักดีต่อใจของครอบครัวนี้สุด ๆ เห็นแล้วอบอุ่นมาก รวมไปถึงเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงเองก็เข้ามาคอมเมนต์แสดงความดีใจกับครอบครัวชี ไม่ว่าจะเป็น วู้ดดี้, เนย โชติกา, มิ้นต์ ชาลิดา, อุ้ม ลักขณา, ปันปัน สุทัตตา, ดีเจมะตูม, กันต์ กันตถาวร และอีกมายมาย
![กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296694276_466577804916271_6279380855183240136_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บ สุมณทิพย์ หอบลูกเซอร์ไพรส์ บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297073798_796082921827955_5147026687700506746_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296525507_716290863146146_2425115306330033141_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296600617_448231457166659_6092109100815450450_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296482093_564739025442291_8423198316587799352_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/297058076_628810485200028_6526873369222032088_n.jpg)
![กุ๊บกิ๊บสุมณทิพย์เซอร์ไพรส์บี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/08/296334798_470388134899847_4631529873375608779_n.jpg)