‘หลัง 0.00 น. ทุกอย่างคืออดีต’ ส่อง โพสต์สุดท้าย ครูหนิง ก่อนหายตัว 15 วัน
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/aHR0cHM6Ly9zLmlzYW5vb2suY29tL25zLzAvdWQvMTcxNC84NTc0Mzk0L25pbmcuanBn-1.jpg)
ส่อง โพสต์สุดท้าย ของ ครูหนิง ก่อนหายตัวไป 15 วัน และถูกพบศพถ่วงน้ำ ขนลุก ครูหนิงเขียน ‘หลัง 0.00 น. ทุกอย่างคืออดีต’
จากกรณีที่ นางสาววนิดา หรือ ครูหนิง ครู กศน. วัย 40 ปี ที่ บ้านโป่งลึก-บางกลอย อำเภอแก่งกระจาน จ.เพชรบุรี และได้หายตัวไปอย่างปริศนาตั้งแต่วันที่ 26 พ.ค. 65 หรือเมื่อ 15 วันที่ผ่านมา ก่อนถูกพบศพถ่วงน้ำ ในบ่อน้ำบ้าน จ.ส.อ.สุรินทร์ อายุ 38 ปี เป็นทหารค่ายฝึกรบพิเศษแก่งกระจาน และผู้ก่อเหตุนั้น
จากการตรวจสอบเฟซบุ๊กของครูหนิงนั้นพบว่า ก่อนครูหนิงหายตัวไปในวันที่ 26 พ.ค. นั้น เธอได้โพสต์ความเคลื่อนไหวเป็นจำนวน 3 โพสต์ด้วยกัน
โดยโพสต์แรกนั้นถูกโพสต์เมื่อช่วงเวลา 07.13 น. เป็นภาพที่ น.ส.วนิดากำลังทำบุญ พร้อมข้อความกำกับว่า “ช่วงนี้ เข้าวัดเข้าวา ทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรสักหน่อย #สะสมบุญบ้าง”
สำหรับโพสต์ต่อมาถูกโพสต์เมื่อเวลา 13.35 น. ซึ่งเป็นภาพของครูหนิงทำบุญอีกครั้ง พร้อมข้อความกำกับว่า “จะอโหสิให้อภัย สงสัยต้องจองเวร #ผลของการตักบาตรเมื่อเช้า #ต้องขอบคุณผู้หวังดีประสงค์ร้ายนะ”
ก่อนที่โพสต์สุดท้ายนั้นครูหนิงได้โพสต์รูปอาหาร ซึ่งเป็นอาหารมื้อสุดท้ายของครูหนิง ระบุว่า “หลัง 00:00 นี้ไป ทุกอย่างคืออดีต #น้ำหนักก็เช่นกัน” โดยหลังจากโพสต์นี้ก็ไม่มีความเคลื่อนไหวอีก ซึ่งครูหนิงได้หายตัวเป็นระยะเวลา 15 วันก่อนถูกพบศพ
โดย ผู้ต้องหารับสารภาพว่า มีเกิดการทะเลาะกันในเรื่องของความหึงหวง และเกิดบันดาลโทสะใช้มือบีบคอครูหนิงจนเสียชีวิตก็ไม่รู้ทำอย่างไรจึงนำร่างครูหนิงมาทิ้งในพื้นที่ที่พบศพ โดยผู้ต้องหาทำการบีบคอเมื่อช่วงเช้ามืดของวันที่ 26 พ.ค. บนรถ และนำศพมาทิ้งไว้ในวันเดียวกัน